ĐỒNG HỒ Hội chơi đồng hồ Oris

Các thớt khác của Nguyễn Minh Hiệp
Trả lời vài ý của bạn như vậy nhé :) có gì chưa đúng mong bạn bỏ qua. vì tinh thần chung của anh em mong bạn cũng có thể chia sẻ thêm kiến thức.

1. Tay mình 16.5 đeo đẹp, đẹp ở chỗ Oris finish rất tốt, đeo chất nhất phải nói đến dòng Oris BC4 (theo ý kiến cá nhân mình), (bạn nhìn thực tế ở ngoài sẽ cảm nhận rõ về chất thép, kính sapphire with anti, dial và kim thực sự đó là sự khác biệt quá tinh tế, nếu bạn cầm 1 Oris BC4 với mặt kính sapphire cong kinh điển cùng chất thép trắng bạn sẽ không rời mắt được nó vì sự tinh tế)
2. Máy ETA modified này theo mình thấy có 3 cấp độ và với item mình đang mang có thể xem là cấp độ 2 (base on ETA 7750). (theo mình nghĩ cái này còn phụ thuộc vào thương hiệu, chất lượng của mỗi hãng :) ) Độ chính xác vào khoảng +- 1s
3. Có nhiều dòng của Tissot (sea master, PRC 200) và Hamilton (jassmaster...) cũng cùng phong cách với dòng Oris motor sport nhưng quả thật là khác biệt quá lớn.
4. Theo mình thấy trên diễn dàn có nhiều bác có Items Oris.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân của mình. Mong bạn đừng chê cười ạ :)
Thank Bạn.
Bác cho e hỏi. E vừa lấy 1 e oris như hình. Máy 733 sau chục ngày dùng e thấy sai số e nó +8-10s/ ngày. E đi đo máy thì ampli: 343, blance: 0.1 khi đã vặn 20 vòng cót thì máy báo sai số trung bình là 12s/ ngày. Có ổn không bác ? E thấy hoang mang phết bác ah. Trong khi ô bạn e dùng con CW base 200-1 như e này sai số rất chuẩn chỉ khoảng 0,5s/ngày. Liệu do máy mới hay ntn ah ?

Attachments

Bác cho e hỏi. E vừa lấy 1 e oris như hình. Máy 733 sau chục ngày dùng e thấy sai số e nó +8-10s/ ngày. E đi đo máy thì ampli: 343, blance: 0.1 khi đã vặn 20 vòng cót thì máy báo sai số trung bình là 12s/ ngày. Có ổn không bác ? E thấy hoang mang phết bác ah. Trong khi ô bạn e dùng con CW base 200-1 như e này sai số rất chuẩn chỉ khoảng 0,5s/ngày. Liệu do máy mới hay ntn ah ?
Sai số của nó ổn định đều đều nhanh 8-10 giây 1 ngày như vậy thì đồng hồ của bác chạy chính xác, chỉ cần căn chỉnh lại chút là ok thôi. Amplitude đạt 343 là máy khỏe rồi bác ! Yên tâm sử dụng !

Em chào anh em!
Dạo này ko quan tâm đeo được Vk 3 nhiều nên có nhu cầu sang nhượng cho anh em nào đam mê và thích đồng hồ. Mua đeo khoảng dc 7-8 tháng, likenew 98%, Hàng chính hãng, hộp sổ phiếu bảo hành đầy đủ.
Thương hiệu: ORIS Thụy sỹ(Búa đỏ huyền thoại ) - Máy Auto
Đầy đủ tính năng: lịch thứ, lịch ngày, âm lịch (Moonphase), giờ sáng tối ( gần full chức năng cho 1 em đồng hồ cao cấp rồi )
Giá chính hãng: 2.700 $
Giá gả em nó: Dưới 1.500 $
Đồng hồ bản thân dùng nên rất yên tâm.
Một em đồng hồ đáng đeo, thương hiệu nổi tiếng, đeo rất đẹp trai(Từ phong cách văn phòng đến bụi bặm). Anh em cần inbox mình ngay nhé !!!
LH: Trí 0915.870. Không 78

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Một bạn vừa nhắn hỏi khá thú vị: “Tại sao bao cao su thường bán theo từng gói 3, 6, 12,… cái?” Đây là điều ít ai để ý tới nhưng chắc hẳn cũng có lý do gì đó thì người ta mới chọn cách đóng gói số lượng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday