ĐỒNG HỒ Hội chơi đồng hồ Tag Heuer

Các thớt khác của ynhine

ynhine

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười một 2016 lúc 12:59
Chào các cụ nhà hen hồ.
E cũng như hầu hết các cụ ở đây, e cũng thích đồng hồ từ bé, cũng chơi đồng hồ, nhưng chỉ chơi hạng lông, hạng ruồi. Giờ mới mạnh dạn lên hạng một tý, thoát khỏi hạng lông rồi, lên qua hạng lông một chút. Trước chơi thì thích tít sọt lắm, hâm mộ ca sì ố lắm, thèm khát rồ lệch lắm.....sau một hời gian cân đo đong đếm, ngắm nghía các hãng, các mẫu thì cuối cùng cũng định hướng được là khoái cảm con Breitling colt a17380, a17350. E đã đặt ship a17350 về rồi, may mắn kiếm được con hàng trưng bày, mới tinh, mỗi tội ko hộp, ko sổ, ko sách, túm lại là chỉ có mỗi thân xác, dự kiến cuối tuần này sẽ có trên tay.
Kiếm được Breitling rồi, giờ lại ngắm nghía sang họ nhà Tag heuer, một hãng cũng danh tiếng không kém Breitling. Nhà Tag thì e chỉ khoái ngắm dòng Aquaracer Calibre5.
Dòng Aquaracer calibre5 thì e tìm thấy 2 mã wap2011 và way2111. Nhìn sơ qua thì thấy 2 mã này giống nhau, nhưng nếu tìm kỹ thì thấy khác nhau khá nhiều.
E kiếm tạm hình demo của 2 mã wap2010 và way2110

Về cơ bản thì 2 mã này vẫn có thông tin giống nhau:
số đo mặt cả niềng không núm: 41mm
cửa sổ lịch vẫn ở vị trí 3h
trữ giờ: 38h
độ dầy của thân vỏ: 12mm
độ chịu nước: 300m
dial cọc vạch
vẫn là 3 kim
đều sử dụng dây kim loại, cỡ dây 20mm
cả 2 có mặt dial gồm những đường kẻ sọc chạy ngang, nhìn đẹp hơn dial gồm những dòng kẻ caro trên mã khác.
trên mã way thì cọc vạch vát nhọn hơn trên mã wap, cọc vạch trên way vát nhọn lên trên mặt kính hơn mã wap,
kim giây trên mã way có hình mũi tên, còn mã wap chỉ là kim giây bình thường.
trên dial của mã way thì dưới tên hãng Tag Heuer là dòng chữ Aquaracer, rồi đến trục kim, rồi đến dòng chữ Calibre5 và dưới cùng là dòng chữ 300m/1000tf.
còn trên dial của mã wap thì cách bố trí mấy dòng chữ này khác một chút, đầu tiên là tên hãng, rồi đến trục kim, rồi đến chữ Aquaracer, đến chữ Calibre5, và cuối cùng là chữ 300m/1000ft.
còn về case thì mã way case bo tròn tổng thể, còn mã wap thì phía đối diện với núm chỉnh giờ thì phần case có nhô ra một chút.
niềng thì cả 2 mã vẫn giống nhau, vẫn là steel phay xước nhìn rất nam tính.
size 41 thì hợp với hầu hết các thể loại cổ tay của người dân Việt.
về năm ra mắt thì wap ra mắt năm 2010, way ra mắt năm 2014.
Còn về máy thì e chưa tìm được thông tin, nhưng e nghĩ có lẽ là máy vẫn như nhau, way chỉ là bản nâng cấp về ngoại hình của wap, giống như câu của các cụ nói từ xửa từ xưa: bình cũ rượu mới.
Về tổng quan so sánh giá, e lấy tạm trên jomashop cho nhanh
wap2011 giá 1570$
way2111 giá 1339$
trên đây là một số ý kiến của e về mã wap và way của nhà Tag, mời các cụ vào đóng góp, review thêm cho xôm. e cố gắng đến tết âm sẽ trên tay con Tag mã way2111

• mã way2111 e đang săn đây

Spike

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng mười một 2016 lúc 17:03
Sau khi con hàng mới của em về thì em chả buồn đoái hoài đến con WAK2110 của em nữa. Con WAK2110 của em tháng 10 năm ngoái (tay em chắc to) em làm trượt cá crown, mang ra bác Trường Omega sửa lại (bác Trường mở đít máy của em không đẹp lắm nên hơi bị trầy một chút xíu), hiện trạng vẫn ngon lành cành đào. Giờ không biết được bao nhiêu các bác nhể? Của em hết bảo hành rùi nữa.
Sorry các bác nếu em có bị lạc đề vì em cũng không biết tham khảo ở đâu ạ.

ynhine

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng mười một 2016 lúc 19:10
Sau khi con hàng mới của em về thì em chả buồn đoái hoài đến con WAK2110 của em nữa. Con WAK2110 của em tháng 10 năm ngoái (tay em chắc to) em làm trượt cá crown, mang ra bác Trường Omega sửa lại (bác Trường mở đít máy của em không đẹp lắm nên hơi bị trầy một chút xíu), hiện trạng vẫn ngon lành cành đào. Giờ không biết được bao nhiêu các bác nhể? Của em hết bảo hành rùi nữa.
Sorry các bác nếu em có bị lạc đề vì em cũng không biết tham khảo ở đâu ạ.
cái núm ở góc 10h có chức năng gì vậy cụ

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lâu nay, sàn thương mại điện tử (TMĐT) có tên tuổi tại Việt nam thường được kể đến là Lazada, Shopee, Tiki, Adayroi, Sendo… Nhưng thực tế là cả một nghịch lí: Doanh số bán hàng của những Lazada, Shopee, Tiki… lại kém xa doanh số online của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday