Hỏi chút về O2i

11 Tháng tư 2007 lúc 23:13
Con máy của em khi đang tắt,trừ nhấn phím 5 chiều ra thì nhấn phím nào nó cũng lên, thành ra để máy trong túi quần nó cứ chạm phải nút chụp ảnh, khi giở thẻ ra thấy toàn ảnh đen ngòm :D :D bác nào chỉ giúp xem có võ nào chỉnh cho chỉ khi mình nhấn nút power nó mới lên ko?? Em mà mãi trong setting rồi mà chả thấy chỗ nào chỉnh cả

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 23:31
Con máy của em khi đang tắt,trừ nhấn phím 5 chiều ra thì nhấn phím nào nó cũng lên, thành ra để máy trong túi quần nó cứ chạm phải nút chụp ảnh, khi giở thẻ ra thấy toàn ảnh đen ngòm :D :D bác nào chỉ giúp xem có võ nào chỉnh cho chỉ khi mình nhấn nút power nó mới lên ko?? Em mà mãi trong setting rồi mà chả thấy chỗ nào chỉnh cả
Rất đơn giản! Bạn làm như sau:
Start --- Settings --- Trong phần Personal chọt vào Buttons, sau đó vào phần Lock và chọn Lock all buttons except Power button là xong.

12 Tháng tư 2007 lúc 21:54
Rất đơn giản! Bạn làm như sau:
Start --- Settings --- Trong phần Personal chọt vào Buttons, sau đó vào phần Lock và chọn Lock all buttons except Power button là xong.
Dạ thưa, nếu đơn giản thế thì em đã mò ra. hic hic vào buttons của O2i chỉ chỉnh được những nút xung quanh máy với tac dụng của nó và 1 vài cái delay, repeat - Hết. Ngoài ra chả có chỗ nào chỉnh như bác nói đâu. Chắc bác dùng con khác nên chỉ em theo cách con máy của bác roài. Dầu sao cũng cám ơn bác nhiều.
to laptopdng : để em thử con soft của bác xem sao nhé! Cám ơn bác nhiều !

12 Tháng tư 2007 lúc 22:06
Mới cài con soft PLock của bác laptopdng cho, khá hơn roài bác ah. Lúc tắt máy đi, nếu chạm vào phím nào đó thì nó vẫn lên, nhưng ko làm gì được cả, phải mở khóa mới chọc ngoáy được. Ok Ok cám ơn bác, vậy là giải quyết được vụ 1 đống ảnh đen ngòm rồi he he :D

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 10:37
thế này nhé. Bây giờ bạn backup dữa liệu và hảd reset lại và dùng cách :
Start --- Settings --- Trong phần System chọt vào Buttons, sau đó vào phần Lock và chọn Lock
good luck

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 12:57
Đây là cách dễ nhất, nhanh nhất rồi mà bác. Hầu như ai dùng O2 II, IIi, IIs ... cũng phải lock hết button lại để tránh trường hợp cấn nút rồi tự động power on.

Em đang dùng O2 IIi và vẫn lock các nút bình thường đây bác ạ (khi cần mở máy thì nhấn nút power thôi).

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 13:33
Kì vậy ta. Mình xài o2i 2 năm rồi, mỗi lần HR lại thì mình chỉ việc vào đấy lock all except power là xong thôi mà. Chắc bệnh này mới , mong anh nói thêm để em học hỏi kinh nghiệm.

14 Tháng tư 2007 lúc 12:06
Hic thế thì chắc bản ROM của em có vấn đề rồi, chả thấy nó đâu cả hic hic thôi để nghiên cứu bản khác up lại xem sao vậy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday