Hỏi chuyên gia về đường truyền ADSL?

Các thớt khác của khoailangsung0

khoailangsung0

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 08:05
Cơ quan tui ở vùng xa ( xã Lê Minh Xuân Bình Chánh tpHCM) nên trước giờ xài dial up, khoảng gần 1 năm nay mới có ADSL. Tui hợp đồng với VNN lắp ADSL, VNN khuyến mãi cho modem SPEEDTouch, nhưng không xài được (không có tín hiệu internet,Kỹ thuật xuống mò hoài cũng không xong, lý do là xa trạm quá...) rồi Kỹ thuật lấy modem Allied telesyn AT AR 236E lắp vào thì chạy được nên xài cho đến nay. Nhưng rất chập chờn, có lúc xài tốt 4-5 tiếng chưa rớt mạng, nhưng có lúc rớt mạng liên tục 5 -10 phút là rớt. Hỏi các anh em rành về đường truyền ADSL góp ý cho phải làm sao ?
- Tìm mua modem khác mạnh hơn ?
- Cấu hình chi tiết thêm ? ( cấu hình bình thường thì tui biết như là USER ID, Pass, PPPoE, VCI, VPI.)
Xin góp ý cho, rất cám ơn !!!

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 08:25
Thông thường để có tín hiệu ổn định, khoảng cách tối đa với ADSL chỉ khoảng 2km. Của bác là bao nhiêu, nếu xa quá thì chất lượng kém là chuyện đương nhiên, thay modem khác thì chất lượng cũng chẳng cải thiện được bao nhiêu.
Bác đề nghị họ xuống đo tín hiệu ở chỗ bác là biết ngay nó có chất lượng ổn định cỡ nào liền.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday