Hỏi chuyển VCD -> PPC ???

hondalinh

NHẬP HỘI
Tôi mới dùng máy PPC lần đầu. ^^

Hiện tại tôi dùng chương trình Pocket DVD Studio để chuyển DVD xem trên PPC.

Xin cho tôi hỏi , nếu tôi muốn chuyển 1 đĩa VCD để xem trên PPC thì tôi phải dùng chương trình nào là thuận tiện nhất ???

Xin mấy anh chi chỉ dẫn dùm , Chân thành cảm ơn !!! (Người mới :D )

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hondalinh said:
Tôi mới dùng máy PPC lần đầu. ^^

Hiện tại tôi dùng chương trình Pocket DVD Studio để chuyển DVD xem trên PPC.

Xin cho tôi hỏi , nếu tôi muốn chuyển 1 đĩa VCD để xem trên PPC thì tôi phải dùng chương trình nào là thuận tiện nhất ???

Xin mấy anh chi chỉ dẫn dùm , Chân thành cảm ơn !!! (Người mới :D )
chuyền một đĩa vcd thì chỉ cần nén xuống Mp4 thôi,có nhiều phần mềm lắm,thấy cái soft covert đi theo máy iriver là nhanh nhất
còn nén dvd thì làm sao xem??? store ở đâu bi giờ?????

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có thể dùng PocketDivX để convert xem trên Beta Player. Riêng phần mềm #1 Video Converter 3.8.1 dùng để chuyển đổi tất cả các định dạng rất hay. Bạn có thể dùng thử.

hondalinh

NHẬP HỘI
Xin chân thành cảm ơn 2 bac nhiều !
Để tôi làm thử , rồi sẽ hỏi mấy bác tiếp :D

hondalinh

NHẬP HỘI
Xin cho tôi hỏi thêm 1 tí , sao tôi đã down cái chương trình mà bac tovanhung giới thiệu, khi convert xem tren ppc thi thấy nó nhỏ quá , khung ảnh không đầy màn hình vậy ? xin bac tovan hung chỉ toi cách convert film để xem ở chế độ fullscreen đầy màn hình ppc a !

Xin chân thành cảm ơn !

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hondalinh said:
Xin cho tôi hỏi thêm 1 tí , sao tôi đã down cái chương trình mà bac tovanhung giới thiệu, khi convert xem tren ppc thi thấy nó nhỏ quá , khung ảnh không đầy màn hình vậy ? xin bac tovan hung chỉ toi cách convert film để xem ở chế độ fullscreen đầy màn hình ppc a !

Xin chân thành cảm ơn !

Khi dùng PocketDivX để convert file video xem trên ppc, ngay khi chương trình mở ra, bạn chọn nguồn xem (ví dụ VGA, PPC hay pc...). bạn sử dụng máy nào thì chọn nguồn ra theo loại máy đó là được.

Đôi khi một số file không xem được đầy màn hình. Bạn điều chỉnh lại một số thông số. Ngoài những năng đơn giản ra, chương trình còn ẩn chưá nhiều lệnh bên trong Advanced options, bạn cứ việc khám phá!

Chúc thành công!

Dragon

Love the luxury
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hoặc bác kiếm cái convert của bọn smart movie cho PPC dùng code divx em thấy cũng rất đẹp và đơn giản

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đơn giản nhất là bạn xem phim bằng Winmedia 9 cài mặc định trên PPC cho phép xem đầy màn hình, phần mềm convert file thì dùng winmedia 9 Encoder của Microsoft miễn phí & sử dụng đơn giản, tôi đang xài thấy xem cũng tốt nén 1 file data 54Mb xuống còn 7,5Mb. Bạn tìm trong microsoft.com đi ( mục pocket PC )

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.