[Hỏi đáp] Mua Iphone 2nd 2G/3G

congzing

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin chào mọi người. Vì lý do ham mê iphone từ lâu mà không đủ điều kiện tài chính. Sau 1 thời gian gom góp cuối cùng cũng gần đủ mua 1 iphone 2G 2nd.
Mình rất phân vẫn không biết lúc đi mua thì nên xem những gì? Bạn nào biết xin chỉ giùm mình, mình cảm ơn.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác ở HN ko nhỉ? nếu HN thì giao lưu em minh họa cho cụ thể chứ nói suông kể cũng có mặt hạn chế :D

congzing

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác ở HN ko nhỉ? nếu HN thì giao lưu em minh họa cho cụ thể chứ nói suông kể cũng có mặt hạn chế :D
Có em ở HN ạ. Bác rành về Iphone thì đi cùng em xem hộ luôn nhé.
Cám ơn bác nghen. Rồi anh em cafe giao lưu luôn à

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới kiếm đc cái sim 0985170188, bác cứ alo trước cho em, cuối tuần rảnh ta giao lưu ạ:D

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nên mua 3g vì khoảng 7t3-8t2 là có 1 con iphon 3g chi phí sửa chữa rẻ hơn 2g

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nên mua 3g vì khoảng 7t3-8t2 là có 1 con iphon 3g chi phí sửa chữa rẻ hơn 2g

Đồng chí bạn đang định mua máy dùng mà bác lại tư vấn về chi phí sửa chữa, có phải mua hàng 2nd con nào cũng phải sửa đâu.

FromJAPAN

GÂY DỰNG
Đồng chí Hân nói đúng đó Bro,ít đạn thì 3G là ngon bổ rẽ,lỡ có hỏng hóc sửa ít tốn hơn 2G :)

nguyendat

GÂY DỰNG
Xem cũng đơn giản thôi mà bác ơi .
Đầu tiên là xem hình thức nó như thế nào có ưng với giá tiền mình bỏ ra không .
Thứ 2 để ý xem các đường viền trên máy nó có khít không ( Thường thì không rơi móp thì nó sẽ không bị hở một tẹo nào) Và kiểm tra cả miếng nhựa ở dưới nữa (Đối với 2G)
3G thì phải xem thật kỹ vì một số lý do : vỏ thay, unlock bằng phần cứng. Vì vậy các bác soi kỹ phần ốc ở dưới nếu mở rồi thì nhìn kỹ sẽ thấy nó không đc khít như con chưa mở.
Thứ 3 là kiểm tra cảm ứng ( Di một cái icon đi đến khắp màn hình và kiểm tra keybroad ...)
Thứ 4 là kiểm nghe gọi và wifi, xạc, tai nghe, chụp ảnh...
Nghich một lúc thấy không có vấn đề gì là ok .
Chúc bác mmua đc cái máy ưng ý .

louis9999

GÂY DỰNG
Mua 3g cho nó lành còn xài được mạng 3g nửa với lại tốc độ xử lý củng ok hơn.

kiemca

GÂY DỰNG
đối với 3G thì mở rồi cũng khó mà biết!mình đã từng chứng kiến người ta mở (1 mod của 5s đàng hoàng) thế nhưng khi bán máy nói máy chưa bung!hỏi sao biết chưa bung?mở 2 con ốc dưới ra dùng đồ "hít" kiếng giở cái màn hình lên nhìn zdo nói chưa bung!pó tay sợ quá chạy luôn!

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...