Hỏi đáp tất cả xin vào đây

Các thớt khác của thtrang Lịch sử giao dịch của thtrang (0)

Có bác nào dùng vở nào khác loại ôly không ạ? Giờ hồng hà giấy kẻ ngang học sinh toàn loại kém chất lượng 1 sao 2 sao không viết nổi bút mực luôn ạ
Cho em hỏi giấy viết các bác sử dụng loại gì vậy ạ? Giá thành ra sao ạ?
Với em, em khuyên dùng Hồng Hà, vở 5 ô ly ( nếu dùng 4 ô ly như các cháu cấp 1 viết sẽ không đúng với tỷ lệ của chữ. Còn cấp 1 đang dùng thì kệ cấp 1. Chúng ta dùng vở 5 ô ly thì việc của chúng ta :D ).
Vở Hồng Hà 5 ô ly nên mua mã 0526 giá 12.5000, 80 trang vì những lý do sau:
1. Chiều dài vở dài hơn các vở 48 trang hay 96 trang khác khiến khi tập hay viết đỡ phải sang trang nếu viết theo chiều dọc vở
2. Với chiều dài vở, khi cần bố trí bài viết ngang, hay tập bút chấm mực chữ to dài, thì đáp ứng tốt
3. Không lóa, không bị thấm hay hần sang trang sau kể cả tập với bút chấm mực - dippen
4. Dùng được với cả mực rẻ tiền: Hồng Hà tím đậm 6k 1 lọ mà không bị thấm
5. Sẵn có xung quanh
Những lý do không thích vở Hồng Hà:
1. Mẫu mã khiến cho người ta nhìn vào thấy mình trẻ con, lớn đùng dùng vở trẻ nhỏ khiến sỹ diện cảm thấy bị tổn thương, nhất là đồng nghiệp gái gú cười vào mặt thì ngượng ơi là ngượng
2. Nhìn không chuyên nghiệp, mất tiền vài triệu mua bút mà dùng vở trẻ con khiến có cảm giác, đi dép nhựa Tiền Phong mà lái xe BMW vậy, thật không tương xứng với con người đã đi làm và không tương xứng với mọi phụ kiện đang dùng .....
Tất cả những thứ khiến vở Hồng Hà không được dùng đều là rào cản tâm lý.
Nên chúng ta có nhiều lựa chọn tốt hơn, giấy chuyên nghiệp hơn, đắt hơn, sang hơn .....để đáp ứng nhu cầu tâm lý của chúng ta.
Các bác có thể tham khảo giấy tốt, ngon, xịn và đắt tiền của các thương gia ở các mục mua bán để phù hợp với nhu cầu cá nhân của mình :D

SowonAoD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Với em, em khuyên dùng Hồng Hà, vở 5 ô ly ( nếu dùng 4 ô ly như các cháu cấp 1 viết sẽ không đúng với tỷ lệ của chữ. Còn cấp 1 đang dùng thì kệ cấp 1. Chúng ta dùng vở 5 ô ly thì việc của chúng ta :D ).
Vở Hồng Hà 5 ô ly nên mua mã 0526 giá 12.5000, 80 trang vì những lý do sau:
1. Chiều dài vở dài hơn các vở 48 trang hay 96 trang khác khiến khi tập hay viết đỡ phải sang trang nếu viết theo chiều dọc vở
2. Với chiều dài vở, khi cần bố trí bài viết ngang, hay tập bút chấm mực chữ to dài, thì đáp ứng tốt
3. Không lóa, không bị thấm hay hần sang trang sau kể cả tập với bút chấm mực - dippen
4. Dùng được với cả mực rẻ tiền: Hồng Hà tím đậm 6k 1 lọ mà không bị thấm
5. Sẵn có xung quanh
Những lý do không thích vở Hồng Hà:
1. Mẫu mã khiến cho người ta nhìn vào thấy mình trẻ con, lớn đùng dùng vở trẻ nhỏ khiến sỹ diện cảm thấy bị tổn thương, nhất là đồng nghiệp gái gú cười vào mặt thì ngượng ơi là ngượng
2. Nhìn không chuyên nghiệp, mất tiền vài triệu mua bút mà dùng vở trẻ con khiến có cảm giác, đi dép nhựa Tiền Phong mà lái xe BMW vậy, thật không tương xứng với con người đã đi làm và không tương xứng với mọi phụ kiện đang dùng .....
Tất cả những thứ khiến vở Hồng Hà không được dùng đều là rào cản tâm lý.
Nên chúng ta có nhiều lựa chọn tốt hơn, giấy chuyên nghiệp hơn, đắt hơn, sang hơn .....để đáp ứng nhu cầu tâm lý của chúng ta.
Các bác có thể tham khảo giấy tốt, ngon, xịn và đắt tiền của các thương gia ở các mục mua bán để phù hợp với nhu cầu cá nhân của mình :D

vâng nếu viết chữ thì như vậy thì hợp lý ạ, khổ cái là em dùng để viết bài vở nên dùng vở ô ly không hợp lý lắm ạ :D

Có bác nào dùng vở nào khác loại ôly không ạ? Giờ hồng hà giấy kẻ ngang học sinh toàn loại kém chất lượng 1 sao 2 sao không viết nổi bút mực luôn ạ
vâng nếu viết chữ thì như vậy thì hợp lý ạ, khổ cái là em dùng để viết bài vở nên dùng vở ô ly không hợp lý lắm ạ :D
Đây gọi là thả ra cho đuổi đây, nếu nói viết bài thì khỏi bút mực vở gì. Học sinh sinh viên thì cứ bút bi 2000 vnd và vở rẻ nhất là chơi thôi.
Ở đây đa phần là nói luyện chữ chứ không nói viết vở với đi thi :D

SowonAoD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đây gọi là thả ra cho đuổi đây, nếu nói viết bài thì khỏi bút mực vở gì. Học sinh sinh viên thì cứ bút bi 2000 vnd và vở rẻ nhất là chơi thôi.
Ở đây đa phần là nói luyện chữ chứ không nói viết vở với đi thi :D
Ơ học sinh sinh viên thì không được dùng bút mực mà cứ phải bút bi ạ :((

Ơ học sinh sinh viên thì không được dùng bút mực mà cứ phải bút bi ạ :((
Ý của bác ongnon là bác quá cầu kỳ, tự làm khó mình. Học sinh sinh viên nên ưu tiên giá rẻ hợp lý vì phải viết lách nhiều, đú Clairefontaine hay Tomoe làm gì khi mà Hồng Hà 100gsm dư sức cân tất cả các thể loại mực ? Nếu bác muốn, mình có thể chỉ chỗ mua vở học sinh A5 Clairefontaine 96 trang 111k/ quyển. Muốn Rhodia? Sổ gáy xoắn số 16, 80 tờ 80gsm là 105k. Nhưng có thể theo được không? Cứ cho 1 môn 1 quyển, một kỳ 8,9 môn là gần triệu bạc. Chưa tính mực và bút, 2 thứ còn tốn tiền hơn.

Nếu bác sợ nhìn vở Hồng Hà quá trẻ con, tháo bìa ra, mua một tấm da, 1 ít dây thun, xỏ lỗ buộc lại là có 1 quyển Midori traveller-style, nhìn đẳng cấp ngay.

Bên topic giấy có người đề xuất vở Morning Glory, mình chưa thử, bác tìm hiểu thêm.

Một cách nữa là mua ram giấy A4 80gsm về tự đóng quyển xài dần, cũng khá kinh tế.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đầu tiên, mình xin phép nói rằng, mọi thứ chỉ là tương đối. Với động cơ mang tính hạn hẹp của cá nhân mình - muốn mọi người không bị “lạc trôi” giữa muôn vàn khẩu vị do ngòi bút mực mang lại nên mình lập topic này.
Khi ta ăn một món ăn ngon, hoặc muố ...
Lazada Vietnam Master card on Monday