Hỏi dịch vụ vệ sinh quạt cho Vaio SZ

Các thớt khác của thucanh
22 Tháng hai 2008 lúc 22:52
Sau khoảng 1 năm xài thấy tiếng quạt kêu hơi to, thấy nhiều người nói thỉnh thoảng phải tháo ra lau chùi bụi bám vào cánh quạt. Nhưng thấy đối với Vaio SZ tháo ra có vẻ phức tạp (phải thảo bàn phím, ....) nên hỏi các bác nào dùng SZ biết dịch vụ làm cái này rồi thì cho mình biết.
Cám on.

24 Tháng hai 2008 lúc 02:17
Tớ mang ra Kalaptop, chờ khoảng 30 Phút-----> Done :D
Cám ơn thông tin của bạn. Mình gọi điện hỏi, nhưng có 1 cậu nói là chưa làm cái này cho máy SZ bao giờ nên phải nghiên cứu...Nghe vậy mình thấy không yên tâm...Bạn còn nhớ tên chính xác nhân viên nào làm cho bạn không?

atimaster85

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng ba 2008 lúc 01:45
vệ sinh cũng rất đơn giản . bạn cần khéo tay chút thui, tự làm được, coi ngay mép Keyboard có 2 cái chấu , dùng con dao dọc báo nậy nhẹ nó là ra à, tui thay HDD rùi check hoài, ko có gì đâu, mở ra 1 cái là thấy cái Quạt, rùi bạn vệ sinh thui...

aly_thanh

Designer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng ba 2008 lúc 23:48
sao em chả thấy "2 cái chấu" nào nhỉ??? Cũng muốn vệ sinh quạt. Tháo cái nắp bằng sắt chỗ tẩn nhiệt sau đít máy ra nhưng vẫn chưa đụng tới quạt đc. Bác nào có kinh nghiệm chỉ rõ hơn đê...Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!

diepthanhdien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng ba 2008 lúc 10:13
Để vệ sinh đc quạt cho dòng SZ là đơn giản nhất !
1. Tháo nắp đậy ở dưới, có 4 con ốc (phía trên nắp gắn RAM)
2. Tháo 2 con ốc kẹp thanh giải nhiệt vào CPU
3. Nhẹ nhàng lấy nguyên thanh đồng ra
4. Dùng cọ quét cho sạch, bóng xịt hơi xịt mạnh vào quạt cho bụi bay ra hết
5. Gắn lại -- > xong

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday