Hỏi: Gửi nhận email với Blackberry

Starskyon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng ba 2007 lúc 16:22
Các bác ơi,

Các bác cho hỏi các cách gửi nhận email với BB, mình kg có BES/BWC, nên chỉ muốn gửi nhận POP/IMAP mail như gmail, yahoo ... Các bác xin chỉ giáo!

Cám ơn nhiều

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 17:43
Các bác ơi,

Các bác cho hỏi các cách gửi nhận email với BB, mình kg có BES/BWC, nên chỉ muốn gửi nhận POP/IMAP mail như gmail, yahoo ... Các bác xin chỉ giáo!

Cám ơn nhiều
dùng mạng đt ở vn BB không thể vào internet được. thế thì mail chẳng làm gì được.
Bác muốn dùng được thì đăng ký acc ở nước nào có dịch vụ của bb và roaming được ở vn thì dùng được.
chúc thành công

Starskyon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng ba 2007 lúc 23:07
dùng mạng đt ở vn BB không thể vào internet được. thế thì mail chẳng làm gì được.
Bác muốn dùng được thì đăng ký acc ở nước nào có dịch vụ của bb và roaming được ở vn thì dùng được.
chúc thành công
Cám ơn bác đã reply. Thật ra, ở chỗ mình cũng có dịch vụ BB, nhưng cũng đắt. Mình mới mua con BB7100t (trên HHVN), thấy hay hay thử nghịch.

Vậy là cứ có internet (GPRS) là có email? Có cách nào để push email vào BB giống như là dịch vụ BES của BB kg?

Cám ơn nhiều!

m500

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 09:06
Cám ơn bác đã reply. Thật ra, ở chỗ mình cũng có dịch vụ BB, nhưng cũng đắt. Mình mới mua con BB7100t (trên HHVN), thấy hay hay thử nghịch.

Vậy là cứ có internet (GPRS) là có email? Có cách nào để push email vào BB giống như là dịch vụ BES của BB kg?

Cám ơn nhiều!
Nếu trên máy của bác có chữ GPRS thì bác có thể kết nối internet và email. Theo em biết thì để có thể nhận email được thì phải dùng dịch vụ BES của BB. Trừ khi máy của bác là 8300 :D. Em cũng nghe nói là BB8300 có WIFI thì may ra mới không sử dụng BES của BB.

Bài viết cần bạn xem thêm

hình ảnh rất đẹp, cảm sự chia sẻ hữu ích của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday