Hỏi han và xin xỏ (Dell Inspiron 9400)

Các thớt khác của MitDac24581

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới tậu con Dell 9400 của bác Pine, hiện trạng không còn tị tẹo Recovery và MediaDirect nào.

1. Bác nào có phân vùng MediaDirect cho em xin!
2. Bác nào dùng 9400 cho em ngó qua cấu tạo HDD để về làm cái Recovery theo hướng dẫn (một bác nào đó đã hảo tâm post trên Handheld đó)
3. Bác nào biết có Tool nào làm cho con Dell này chạy chậm chậm lại (cho đỡ hao pin). Hồi trước thấy Thu béo xài phần mềm gì gì đó mà hạ tốc độ CPU còn có mấy chục Hz, phê quá!

Xin cảm ơn và hậu tạ (cafe tại Aqua nhé) :D

Em mới tậu con Dell 9400 của bác Pine, hiện trạng không còn tị tẹo Recovery và MediaDirect nào.

1. Bác nào có phân vùng MediaDirect cho em xin!
2. Bác nào dùng 9400 cho em ngó qua cấu tạo HDD để về làm cái Recovery theo hướng dẫn (một bác nào đó đã hảo tâm post trên Handheld đó)
3. Bác nào biết có Tool nào làm cho con Dell này chạy chậm chậm lại (cho đỡ hao pin). Hồi trước thấy Thu béo xài phần mềm gì gì đó mà hạ tốc độ CPU còn có mấy chục Hz, phê quá!

Xin cảm ơn và hậu tạ (cafe tại Aqua nhé) :D
Chào,
Mình đang sài con 9400. Theo mình nghiên cứu thì ổ đĩa zin nó có 3 phân vùng, có lẽ dùng Partition magic chia ra: phân vìng 1 để chứa MediaDirect sau đó cho ẩn đi, phân vùng 2 chứa HĐH WinHomeXP, Phân vùng 3 lưu bản như là Ghost đó. Mình đã cố gắng ghost 2 phân vùng 1 và 3 rồi. Còn phân vùng 2, mình lại chia thành 2 Fat 32 để chứa dữ liệu riêng. Nếu bạn lấy 2 files Ghost của mình làm cho ổ cứng của bạn thì mình sẽ mất bản quyền vậy phải làm sao. Minh nghĩ rằng, mình có thể cho bạn phân vùng ghost 1, sau đó bạn cài Win nào theo ý bạn rồi ghost phần 2 đó vào phần 3, như vậy bạn có thể thực hiện phím chức năng ctrl+F11 được rồi. Không biết các cao thủ có chấm điểm không vì mình chỉ nghiên cứu cho riêng mình thôi.
Tuy nhiên khi bạn làm cho máy bạn thì mình sẽ giúp lấy soft nào cho thằng MediaDirect. Dài lắm mà đường truyền Dialup của mình nó tốn tiền nhiều, nên xin ngừng ở đây. Có gì lần sau sẽ tiếp.
Chào bạn nhé. Theo mình nghĩ thì không khó đâu.
fthank1@hcm.vnn.vn

Thêm tí nữa. Bạn nào biết rõ việc cài TinyXP xin chỉ cho mình với. Hay có bản WinXP nào nhỏ nhỏ như vậy không xin cho link nhé. Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào cả nhà.
Chẳng là em đang quan tâm 1 số sản phẩm đấu giá hay ho của cụ @tonyru@09-09-09 nhưng vẫn chưa dám bid, vì thấy các topic của 2 cụ này phần tiêu đề rao giống mấy chị bán ở chợ Nhà Xanh (Cầu Gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday