hỏi hướng dẫn chi tiết cài đặt driver cho Macx86

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 10:44
Các bác cho mình hỏi, tình hình là mình đã cài xong Mac trên PC, chạy ngon duy có card mạng là ko nhận

Card mạng của mình là Marvell Yukon 88E8001/8802/8810 Gigabit Ethernet Controller

Trên wiki có tìm được 1 thread có driver cho loại card này nhưng mình lại vướng ở cách cài đặt. (http://forum.insanelymac.com/index.php?showtopic=15700)

Theo hướng dẫn ở đây thì cơ bản muốn cài driver phải

1/ edit file info.plist với deviceID và vendorID của card mạng
2/ sau đó install driver bằng cách load .kext file

Bây giờ vấn đề của mình là
- file info.plist đó tìm ở đâu? (khi load driver về thì trong driver có file info.plist này, nhưng chỉ thấy nó trong win, còn khi load Mac thì file này bị ẩn ko sao thấy nó). Bản thân sau khi unzip driver thì thấy có một thư mục trong đó ngoài file .kext thì có có sub-folder và file info.plist, nhưng khi load mac thì chỉ thấy duy nhất 1 file kext.
- giả sử đã sửa xong file info.plist này rồi thì copy nó vào đâu.

Các bác có kinh nghiệm bớt chút thời gian giúp mình nhé, vì mình chưa xài Mac bao giờ nên ko biết phải xử lý sao

25 Tháng chín 2008 lúc 09:53
Các bác cho mình hỏi, tình hình là mình đã cài xong Mac trên PC, chạy ngon duy có card mạng là ko nhận

Card mạng của mình là Marvell Yukon 88E8001/8802/8810 Gigabit Ethernet Controller

Trên wiki có tìm được 1 thread có driver cho loại card này nhưng mình lại vướng ở cách cài đặt. (http://forum.insanelymac.com/index.php?showtopic=15700)

Theo hướng dẫn ở đây thì cơ bản muốn cài driver phải

1/ edit file info.plist với deviceID và vendorID của card mạng
2/ sau đó install driver bằng cách load .kext file

Bây giờ vấn đề của mình là
- file info.plist đó tìm ở đâu? (khi load driver về thì trong driver có file info.plist này, nhưng chỉ thấy nó trong win, còn khi load Mac thì file này bị ẩn ko sao thấy nó). Bản thân sau khi unzip driver thì thấy có một thư mục trong đó ngoài file .kext thì có có sub-folder và file info.plist, nhưng khi load mac thì chỉ thấy duy nhất 1 file kext.
- giả sử đã sửa xong file info.plist này rồi thì copy nó vào đâu.

Các bác có kinh nghiệm bớt chút thời gian giúp mình nhé, vì mình chưa xài Mac bao giờ nên ko biết phải xử lý sao
My Computer is:
+ CPU Intel Pentium4 3.06GHz
+ Mac OS 10.5.4 Leopard
+ Network Adapter: Marvell Yukon 88E8001/8003/8010 PCI Gigabit Ethernet Controller

Mình cấu hình vẫn OK mà, rất đơn giản, chỉ việc làm theo hướng dẫn sau :
1. Copy skge.kext.02e.zip rồi lấy ra file skge.kext

2.
open terminal
sudo -s (password)
cp -R
skge.kext /System/Library/Extensions/
reboot

OK!!:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday