Hỏi kinh nghiệm về sony vaio

Các thớt khác của voa2508
28 Tháng mười hai 2006 lúc 15:29
Con sony vaio vgn-fs790b của em có bản winXP pro, muốn cài lại thì ấn F10 là nó chạy, nhưng sau khi em cài bản win2003 vào thì không làm thế nào boot được lại con winXP pro được nữa(tức là không thể ấn được phím F10 khi khởi động nữa). Ổ chứa winXP pro vẫn còn, nhưng định dạng của nó không phải là EISA Configuration nữa mà là Unknown Partition. Các bác có cách nào làm cho con phím F10 của em chạy lại được như ban đầu không???:confused:

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 16:36
oài, vẫn không được, nó mất định dạng cái ổ đĩa chứa 6GB winXP rồi mà,
Có bác nào biết làm cách nào để thiết lập lại phím F10 cho nó không??hic
1. Sony ấn F10 à? :eek: Mình nhớ là số lẻ chứ nhỉ. :confused: Bạn thử hết các phím từ F5 đến F11 chưa? :p Sony không phải Ctrl hay Alt gì cả, chỉ có Dell mới phải ấn Ctrl + F11 thôi!
2. Nếu ở Hà Nội qua chỗ mình copy mấy cái file để Burn phân vùng ẩn này ra CD hay DVD nhé! Địa chỉ chữ ký!:D

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 18:28
Tuy Phân vùng dành Recovery vẫn còn tuy nhiên file hệ thống kích họat đã hỏng, bạn lấy bộ dĩa Reco bỏ vô mà làm lại đi

Fím reco của 1 số máy :

IBM - F11 ( đời mới là Access ibm )
SONY - F10
Dell - Ctrl + F11
Gateway - F11
Toshiba - Ctrl + O
COMPAQ HP - F11
.....

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 18:47
Sony Vaio chỉ cần ấn F10 ko cần thêm cái gì nữa :D

Vấn đề chắc chắn là bạn đã lỡ tay format mất luôn Recovery Partition rồi nên nó mới thành Unknown Partition. Bây giờ thì chịu chưa biết có cách nào khắc phục ko, dùng tạm đĩa cài lại vậy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday