Hỏi lại 1 chút: Sử dụng Finger Sprint hiệu quả

Các thớt khác của Thế Anh

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 08:47
Vẫn đề cũ xin hỏi lại 1 chút:

Mình đang nghịch 1 con Tablet Laptop dòng mới nhất của Fujittsu

Con này có Finger Sprint kết hợp với phần mềm Omini Pass

Có điều chỉ khi logon vào Windows thì nó mới hiện ra chức năng kiểm tra bằng Finger Sprint còn điều kỳ vọng là với bất cứ một chương trình hoặc ứng dụng nào có yêu cầu nhập mật khẩu, thì được thay thế bằng Finger Sprint. Mình ko rõ phần mềm Omini Pass có làm được việc này hay cần phải 1 phần mềm khác ?

Mọi người chỉ giúp nha. Cám ơn nhiều

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 09:52
Có điều chỉ khi logon vào Windows thì nó mới hiện ra chức năng kiểm tra bằng Finger Sprint
chế độ Finger Sprint chỉ hoạt động khi chạy trên Windows, nó chỉ là 1 phần mềm của hãng thứ 3.... :D

còn điều kỳ vọng là với bất cứ một chương trình hoặc ứng dụng nào có yêu cầu nhập mật khẩu, thì được thay thế bằng Finger Sprint. Mình ko rõ phần mềm Omini Pass có làm được việc này hay cần phải 1 phần mềm khác ?
còn chuyện này thì tùy theo chương trình đó có được tích hợp bảo mật bằng password hay khg, nếu có nó có tích hợp chức năng bảo vệ bằng vân tay hay khg? ---> hiện nay chỉ có những nơi cần an ninh cao cấp như Bộ Quốc Phòng Mỹ, .... chứ ở VN thì pó tay, khg có đâu bác

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 09:59
Mong muốn của em là khi mình vào Mail yahoo, rồi Yahoo messenger hoặc bất cứ chương trình nào đòi Password hoặc Form đăng nhập thì có 1 chương trình đứng ra đại diện cho mình đọc dấu vân tay từ Finger Screen rồi lấy thông tin nhập trở lại vào các chương trình đòi Form 1 cách tự động. Có đc ko vậy ?

Omini Password chỉ có tác dụng ghi lại pass hộ mình và mình ko phải gõ phần Password thôi, còn phần Username và 1 số thứ khác trong Form vẫn phải gõ ...Vẫn chưa phải là "cơ chế 1 cửa" với dấu vân tay như mong muốn của em.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 11:24
Mong muốn của em là khi mình vào Mail yahoo, rồi Yahoo messenger hoặc bất cứ chương trình nào đòi Password hoặc Form đăng nhập thì có 1 chương trình đứng ra đại diện cho mình đọc dấu vân tay từ Finger Screen rồi lấy thông tin nhập trở lại vào các chương trình đòi Form 1 cách tự động. Có đc ko vậy ?

Omini Password chỉ có tác dụng ghi lại pass hộ mình và mình ko phải gõ phần Password thôi, còn phần Username và 1 số thứ khác trong Form vẫn phải gõ ...Vẫn chưa phải là "cơ chế 1 cửa" với dấu vân tay như mong muốn của em.
Cái này em không rõ, nhưng theo ngu ý của em thì hơi khó. Lý do là một phần mềm sử dụng một Platform khác nhau để xử lý giao diện phần mềm, vì thế nên cách nhập UserName, Password là khác nhau.

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 11:52
Không thể được, finger frint chỉ dùng cho Bios và Windows, còn các chương trình khác thì chưa thấy bao giờ. Nếu có thể sử dụng được thì khá tiện lợi vì đỡ mất công gõ pw khi có người ngồi bên cạnh cùng lướt web trên các forum.

Bac_Ba_Phi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 12:01
Đã xài qua máy Sony có nhận dạng vân tay,tất cả các forum và YM...chỉ cần quét vân tay là tự động điền user name & password rồi login

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 15:28
Đã xài qua máy Sony có nhận dạng vân tay,tất cả các forum và YM...chỉ cần quét vân tay là tự động điền user name & password rồi login
Bác này nói tiết kiệm lời quá, thế cái Sony mà bác đã xài đó là Model gì, phần mềm đi kèm để nhận dạng đó tên như thế nào­ ? Bác chỉ cần nói tên sau đó em tự Search qua Google cũng được.

Tất cả vì một niềm đam mê HI_TECH cả, mong bác ko giấu em và mọi người :D

Bac_Ba_Phi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 16:06
Bác này buồn cười,em giấu bác làm gì,chẳng qua em kiệm lời vì bác xài Fu,em kô biết có giống Sony hay kô nên em mới thế :D

Lúc trước em xài con UX180P

Phần mềm theo máy là Protect Suit(soft này hay ở chỗ khi bác điền user name & pass nó sẽ nhắc bác là site này có thể lưu form để đăng nhập vân tay)

Qui trình như sau :

_ Vô forum,type user nam & pass (type xong cứ để nguyên,không login)

_ Chạy Protect Suit (trên máy Sony thì chỉ cần quét vân tay là Protect Suit tự chạy)

_ Vô setting của Protect Suit,chọn reg this windows

_ Save

Từ đó về sau Protect Suit sẽ nhớ cái user name & pass của trang đó,bác chỉ cần quét vân tay là tự động đăng nhập

Lưu ý : user name & pass kô giới hạn,ví dụ bác có 12 nick và 12 pass,thì làm 12 lần qui trình trên,chứ không phải nó chỉ nhớ một user name và 1 pass

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday