Hỏi làm sao để hiện lên bộ gõ khi type pass ở màn hình log in????

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước đây khi xài Leo thì ngay tại ô cần nhập pass luôn hiện lên bộ gõ nằm ở góc cao bên phải,nhưng kể từ khi cài Snow thì cái này mất tiêu,rắc rối ở chỗ khi mình đang chọn bộ gõ VN thì khi đăng nhập lại hệ thống kg thể type pass bằng bộ gõ VN nên toàn phải restart:-SS
Xin cám ơn

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@Hungdu e lưu pass ở bộ gõ us bác ah,chẳng lẽ thằng Snow này lại cải lùi hả bác??
mỗi lần đánh văn bản tiếng việt xong đi ra ngoài uống nước quay lại là thôi rồi luôn potay thiệt, chắc e quay về Leo thôi.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@Hungdu e lưu pass ở bộ gõ us bác ah,chẳng lẽ thằng Snow này lại cải lùi hả bác??
mỗi lần đánh văn bản tiếng việt xong đi ra ngoài uống nước quay lại là thôi rồi luôn potay thiệt, chắc e quay về Leo thôi.
Gửi bác cái này để chọc ngoáy nè: http://www.itweax.net/itweax.dmg
Pass không phải VNese thì bác không lo, cứ type bình thường và enter thôi. Chỉ sợ pass VNese mà thôi!

Nhìn dòng thứ 2 là biết bác hài lòng :))

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
e type bình thường kg cách chi đc a ah,nếu nó đang ở trang thái bộ gõ VN mà mình nhập pass là chịu chết e toàn phải nhấn nút power cho nó tắt rồi mới xài lại đc
e để ý thấy khi đang ở bộ gõ vn thì tại ô nhập pass ký tự a và o kg thể type đc,nếu ấn giữ phím option thì có 1 ký tự hiện ở ô nhập pass nhưng khi enter vẫn báo sai pass,e diên đầu với cái này luôn,máy để ở cty đâu thể auto log in đc,pochieu với cái Snow này
Cám ơn a về cái soft để e cài vô xem có thể làm đc gi kg.

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Phím tắt để chuyển đổi giữa các bộ gõ là Command+Spacebar, em thử để về trạng thái như lúc đầu (chưa TweaX) xem trick này có work không?
e đã thử hết rồi a ạh kg đc,chưa log in thì phím nóng kg có giá trị,e cũng định chụp hình cái màn log in nhưng cũng kg đc luôn.:)|

vtconan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Về cơ bản đặt pass bằng VNese cực kì rắc rối em đã từng bị 1 vài lần và xin cạch!Cứ bình thường mà dùng thôi bác à!

quan_ymvn

GÂY DỰNG
Mình cũng đặt pass, luc login vào gõ tuy không hiện lên gì nhưng vẫn vào được mà.....SL dùng đã thế mà bác quay lại Leo thì buồn lắm. Máy MBP 470 của em chạy SL mát lắm, nếu chỉ lướt Web với firefox+ nghe itune thì temp vào khoảng 45~50o, chưa thấy bị lỗi gì sất, uhm.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt