Hỏi một chút về T42

Các thớt khác của fatmanbk84vn
15 Tháng một 2007 lúc 00:56
Mình vừa mới mua một chú T42 no-brandnew ở trên Triệu Việt Vương và có một vài thắc mắc muốn hỏi các bạn:

1.Về cái màn hình: Thi thoảng xuất hiện một vài điểm ko hiển thị màu, ko biết thuộc diện stuck hay dead nữa.Nhưng có điều là các điểm này không xuất hiện ở một vị trí cố định mà lúc nhìn thấy ở chỗ này, lúc lại thấy ở chỗ khác.Thường thì tại một thời điểm có khoảng 1-2 điểm như vậy trên màn hình.không biết hiện tượng này nên giải thích thế nào nhỉ

2.Mình check cấu hình bằng dxdiag thì các thông tin về manufacturer, system model và BIOS đều n/a cả.Cái này có phải là bình thường không?Vì mình nghe cửa hàng quảng cáo là hàng refurbished của IBM

3.Khi check properties trong My Computer thì cái thông tin về processor không hiện lên mà chỉ thấy nó có thông tin về bộ nhớ RAM thôi mà hôm đầu tiên sau khi bung Win mình vẫn thấy có cái thông tin này

Cảm ơn các bạn đã đọc bài, rất mong nhận được hồi âm

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 02:13
lỗi thứ 1: màng hình chuận bị len đường . tốt nhất đem đến đổi cái khác( bạn cố xem có trên 2 điểm chét là yêu cầu đổi đi.
Lỗi thứ 2: khi update bios.
Lỗi thứ 3: cái này bạn cài lại Win là thấy công hiệu liền( lỗi bộ wwin)

bạn mua máy IBm muốn biết mình có mua đúng hàng hay không( vỏ máy và main) phải khớp model và type không? điều này rất cần thiết, có nhiều của hàng buôn bán ma cô đổ main khác dzo, ví như main của R50,r51 có thể đổ qua vỏ của T40,T41 và main, tốt nhất là các thông tin của Dxdiag phải trùng với model và type ở dưới đít máy. ví dụ như T43-3828Q2 phần T43 là model, 3828 là type còn Q2 là cái gì đó mình không nhớ nỗi,

bạn có thể truy cập vào web của ibm để xem, ở mục download của nó

15 Tháng một 2007 lúc 02:41
à, vấn đề là có những lúc màn hình lại ko có điểm chết nào bạn ạ.Lúc nhiều nhất thì cò điểm, trong đó cũng chỉ có 1 điểm là nó hiện màu trắng rõ ràng mình có thể nhìn thấy được.Điểm còn lại lờ nhờ kiểu như một vết bụi nhỏ khác màu thôi.Hơn nữa mình thấy cái vỏ còn khá mới và cái tem trên vỏ có ghi 23734WU, trùng với thông tin về mainboard mình test được với cpuz và cũng đúng là main for T42 mình check trên trang web của IBM.Vì vậy các bạn cho mình hỏi lại về cái màn hình, giả sử nó có bị đổi chác rồi đi chăng nữa ko biết chất lượng của cái màn này so với màn gốc của nó như thế nào nhỉ?

Nhìn con này mới qua đâm ra hơi hoảng:eek:

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 10:13
Trên lý thuyết dường như 2 điểm chết thì chưa đổi được, giới hạn cho phép là 3-4 điểm thì phải, em ko nhớ lắm, bác sang phần NEWBIE xem nhé.

Hàng Refurbished rất dễ bị lỗi màn hình nếu ko test kỹ, bác nên gọi lên trung tâm bảo hành hỏi luôn đi trước khi quá muộn :D

hungpq78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2007 lúc 13:45
1. Theo tôi đoán thì bạn đang dùng Windows ko có bản quyền cho nên mới bị trường hợp như vậy(do thường thì người bán hàng hay dùng ghost luôn vào nếu cùng chủng loại), bạn kiếm bản win xịn dành cho T42 thử xem.
Vì là điểm chết ko cố định 1 chỗ nên chắc là ko fải do dead pixel
2. Bạn lên trnag IBM down chương trình System Update cài lên máy là nó tự động tìm cho bạn đầy đủ những phần mềm cần cài bao gồm cả Update Bios luôn

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday