Hỏi - mua hàng qua internet ship về VN

Các thớt khác của trucpq

trucpq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng ba 2007 lúc 13:14
Mình thấy co 1 số website bán hàng co ship trực tiếp về Vietnam không biết thủ tục nhận hàng có gì rắc rối không? và hàng như linh kiện điện tử, PDA, phone phải đóng thuế ra sao.

Bác nào có kinh nghiệm xin giúp ý kiến dùm. Cảm ơn

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng ba 2007 lúc 19:47
Mình thấy co 1 số website bán hàng co ship trực tiếp về Vietnam không biết thủ tục nhận hàng có gì rắc rối không? và hàng như linh kiện điện tử, PDA, phone phải đóng thuế ra sao.

Bác nào có kinh nghiệm xin giúp ý kiến dùm. Cảm ơn
Chủ đề này đã có đôi lần xuất hiện rồi nên chắc mọi người chán bình luận, thôi thì trả lời cho bác vui lòng :D
Việt nam là một trong những nước được liệt vào danh sách đen về việc dùng "nhầm" thẻ tín dụng của người khác, thế nên các giao dịch bắt đầu và kết thúc tại VN bị RẤT NHIỀU (hay là tất cả nhỉ) website bán hàng trực tuyến từ chối, vì vậy những người lương thiện ở VN đã bị thiệt thòi rất nhiều.
Đóng thuế thì cứ theo biểu mẫu của Hải quan thôi, nếu như hàng đã về tới cửa khẩu :D

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng ba 2007 lúc 14:07
Vừa làm một cái VISA định học đòi mua hàng qua mạng, nghe các bác nói thế chán luôn. Đành phải chờ lúc nào có người quen đi nước ngoài nhờ vậy.

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng ba 2007 lúc 16:34
"Thủ tục" thì lúc nào chả rắc rối bạn, ở VN là vậy đó. Muốn nhận được món hàng từ Hải Quan VN bạn phải có quỹ thời gian ít nhất là 1 ngày (từ sáng sớm) nếu bạn gặp may.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 5
09-09-09 HANDHELD CAFÉ 32

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Thanks bác chia sẻ ạ, đọc hoa cả mắt
Lazada Vietnam Master card on Monday