Hoi Pin Dell

Các thớt khác của sihungfapv
23 Tháng bảy 2007 lúc 15:09
Hi các bạn,

Pin Dell 6cells 11V-4400mA khi còn tốt mình có thể do áp ra của pin không? Hiện tại mình đo áp ra pin Dell của máy mình là 0V, Không biết Pin có còn tốt không. Ai có Pin này check dùm mình nha.
Cám ơn nhiều.

23 Tháng bảy 2007 lúc 20:31
Hi các bạn,

Pin Dell 6cells 11V-4400mA khi còn tốt mình có thể do áp ra của pin không? Hiện tại mình đo áp ra pin Dell của máy mình là 0V, Không biết Pin có còn tốt không. Ai có Pin này check dùm mình nha.
Cám ơn nhiều.
Chào bạn!
Tất nhiên với một viên pin tốt( của tất cả các dòng máy laptop chứ không riêng gì dòng Dell nhé) bạn có thể đo được điện áp ra với máy đo thông thường. Nếu viên pin của bạn đo được là 0V thì có lẽ pin đã hỏng rồi, mình chưa thử đo một viên pin hết sạch sành sanh điện nhưng có lẽ lý do pin lỗi là lớn( lỗi mạch sạc trong pin).

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng bảy 2007 lúc 21:40
Chào bạn!
Tất nhiên với một viên pin tốt( của tất cả các dòng máy laptop chứ không riêng gì dòng Dell nhé) bạn có thể đo được điện áp ra với máy đo thông thường. Nếu viên pin của bạn đo được là 0V thì có lẽ pin đã hỏng rồi, mình chưa thử đo một viên pin hết sạch sành sanh điện nhưng có lẽ lý do pin lỗi là lớn( lỗi mạch sạc trong pin).
dạ thưa bác là với đồng hồ đo mà bác đo được pin laptop thì tài quá, nếu không có tín hiệu đk gồm 1 clock một chân đk nữa thì con lâu bác mới đo được đầu ra của pin laptop nhé

23 Tháng bảy 2007 lúc 23:00
@ Linhplayer: dạ đo được chứ bác, em không hiểu bác đo thế nào chứ em chỉ cần sử dụng một đồng hồ đo điện tử số( loại kim em chưa dùng bao giờ, không rõ là có dùng được không?) cắm hai đầu que đo( - và + ) vào hai khe điện ra của pin và chỉnh thanh đo V thì em sẽ có được điện áp ra của viên pin. Do thế chả nhẽ sai hả bác?:confused:

24 Tháng bảy 2007 lúc 08:43
Hi,
Pin máy ACER, ... 14.8V-2000mAh mình dùng đòng hồ số đo được 14V, nhưng Pin Dell 6cells mình đo không có áp ra chắc là phài thông qua mainboard laptop mới hoạt động được-mình nghĩ vậy( không phải đo từng cell mà đo nguyên cục pin ở socket 5-6 chân).
Bạn check dùm Pin máy Dell 6cell dùm nha

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday