'Hồi sinh' pin laptop chai

Các thớt khác của hungis

pda

SIÊU GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 11:49
HN: Không nhớ là lắm ngõ nào, chỉ biết là ngõ đầu tiên đi từ Giải Phóng và Lê Thanh Nghị (nhưng nằm phía tay trái). Số nhà 4, Cty Hoàng Lộc, em thường thay pin cho bạn bè ở đó. Nói chung ổn, đôi khi pin thay xong báo là còn 0%, nhưng dùng vẫn 3 tiếng :D

Giá : 70k/1 cell.

toan1101

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 01:13
HN: Không nhớ là lắm ngõ nào, chỉ biết là ngõ đầu tiên đi từ Giải Phóng và Lê Thanh Nghị (nhưng nằm phía tay trái). Số nhà 4, Cty Hoàng Lộc, em thường thay pin cho bạn bè ở đó. Nói chung ổn, đôi khi pin thay xong báo là còn 0%, nhưng dùng vẫn 3 tiếng :D

Giá : 70k/1 cell.
báo 0% mà vẫn xài đc thì hình như là do mạch nhận pin bị hư phải ko? :( chứ kô phải do pin xịn :D

em nghe nói thế,ko bít phải ko nữa :p có gì anh em chỉ bảo thêm

21 Tháng một 2009 lúc 19:11
mình thay pin ở Nghĩa Thăng rồi, nói chung Pin dùng ổn, khoảng hơn 3 tiếng ( mình nâng pin từ 4 cells lên 8 cells luôn) mất 4 trăm mấy nhưng được khoảng 7 tháng thì toi luôn. tiếc hùi hụi :(( nhưng mua cục pin mới 6 cells hồi trước mình hỏi cũng khá lâu rùi thì vào đâu khoảng 1.8 triệu thì phải)

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2009 lúc 21:19
báo 0% mà vẫn xài đc thì hình như là do mạch nhận pin bị hư phải ko? :( chứ kô phải do pin xịn :D

em nghe nói thế,ko bít phải ko nữa :p có gì anh em chỉ bảo thêm
do chưa reset đúng mạch pin bác ạ! bình thường thay xong cell là phải chạy lại mạch để nó nhận đúng dung lượng cell mới, hoặc có thể xả vài lần cho mạch nó nhận lại nhưng nhiều trường hợp phải dùng máy chuyên dụng

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2009 lúc 11:23
em thì chỉ tin tưởng mỗi chỗ BẢO HUY,

máy móc toàn hiện đại

có cả đủ loại đáp ứng nhu cầu của em

mấy bác ở HCM thay pin thì tới đó thay

giá có thể cao hơn mấy chỗ khác, nhưng đảm bảo chất luôn

Lazada Vietnam Master card on Monday