Hỏi thăm Kinh nghiệm đi du lịch đảo Hải Nam

Các thớt khác của Anbis

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là tuần sau em sẽ đi du lịch cùng công ty ra đảo Hải Nam.
Phần chính là công việc, cũng có kết hợp thêm ăn chơi chút đỉnh, thời gian đi cũng dài, gần 7 ngày.
Mà em thì chưa đến Hainan bao giờ, nên cũng ko biết ở đó có gì vui ko ? Nhờ nhà ta tư vấn giúp em, nhất là buổi tối, đi đâu chơi cho vui ? Chứ cứ ru rú trong Sheraton 6 đêm liền thì chán chết :(
Với lại ở Hainan, thì có cần đổi Tệ ko các bác ? Hay dùng USD vẫn OK ?
Em cảm ơn nhiều :D

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đến đó, ngay sau khi nhận phòng sẽ có 1 em gái rất xinh đến xì xồ, nếu bác biết tiếng tàu thì tốt, không biết thì cứ chỉ tay ra hiệu vào phòng là được. Người dân TQ có câu: không đến Bắc Kinh không biết mình quan nhỏ, không đến Thượng Hải không biết mình nghèo, không đến Hải Nam không biết mình... sức yếu.

Phải đổi tệ thì mới tiêu được bác ạ, dân nó không xài USD, ngay cả tiếp viên tại sân bay Hải Khẩu cũng chẳng biết tiếng Anh đâu. Ra đó cũng chả có gì vui, nó bảo vào thăm thư viện Quỳnh Đại không thì nên bảo là không, nó hỏi ra thăm roi đất dài nhất TQ không thì cũng nên không nốt. Tốt nhất là cứ ở nhà chờ các em gái xinh xinh đến xoa bóp, đấm lưng thôi

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu bác bay bằng Hainan Airline ra đảo thì vui lắm, máy bay nhỏ xíu, có 31 ghế thôi, i chang chuyên cơ của bầu Đức

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nghe anh Hùng kể chuyện hấp dẫn quá, nhất định phải ra Hải Nam mới được :))

PHUONG NAM

GÂY DỰNG
Đến đó, ngay sau khi nhận phòng sẽ có 1 em gái rất xinh đến xì xồ, nếu bác biết tiếng tàu thì tốt, không biết thì cứ chỉ tay ra hiệu vào phòng là được. Người dân TQ có câu: không đến Bắc Kinh không biết mình quan nhỏ, không đến Thượng Hải không biết mình nghèo, không đến Hải Nam không biết mình... sức yếu.

Phải đổi tệ thì mới tiêu được bác ạ, dân nó không xài USD, ngay cả tiếp viên tại sân bay Hải Khẩu cũng chẳng biết tiếng Anh đâu. Ra đó cũng chả có gì vui, nó bảo vào thăm thư viện Quỳnh Đại không thì nên bảo là không, nó hỏi ra thăm roi đất dài nhất TQ không thì cũng nên không nốt. Tốt nhất là cứ ở nhà chờ các em gái xinh xinh đến xoa bóp, đấm lưng thôi

Nghe hấp dẫn phết, Anbis đi về nhớ vào "báo cáo" tình hình nhé...

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Nghe anh Hùng nói xong....sao em định ở nhà quá vậy nè T__T
Tóm gọn lại là ngoài đó ko có gì để chơi hết hả anh ? Hay có chỗ nào mua quà lưu niệm được ko anh ? Vì em chỉ transit ở Quảng Đông 4 tiếng, chả biết kịp mua cái gì ko nữa :)

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Quà lưu niệm thì chả có gì đâu. Ra đó mua vài hộp sữa dừa là đặc sản của nó về uống cũng được, thơm và ngậy. Chứ còn chúng nó rủ đi thăm thú nơi thi Hoa Hậu (ở TP. Tam Á) hay cái Vịnh khỉ gì ấy thì cũng nên từ chối, lởm vãi

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là sớm mai đi rồi, mà giờ kế họach ăn chơi còn trống trơn :D chắc anh em bận đi chơi 1000 năm cả rồi :D
Em up phát để xin kinh nghiệm của cả nhà thêm :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.