Hỏi thêm về Recovery

Các thớt khác của tigerforce
3 Tháng một 2007 lúc 20:33
(Em chưa Recovery lần nào nên nếu câu hỏi ngớ ngẩn thì cũng đừng chửi e nhé:D )
Khi Recovery bằng đĩa, nếu mình dùng theo đúng model của máy thì tất cả driver của máy sẽ được nhận(giống như Ghost)
Còn nếu chỉ có Win + 1 số utilities đc cài, còn đa số driver đều k nhận đc==> Đĩa này k đúng??? Kết luận như vậy có chính xác k?:confused:

VD cụ thể:
Bé lappy của e là: Toshiba Satellite A105-S4034
Anh bạn cho mượn đĩa Recovery Satellite A105-???? (model cụ thể thì k bít)
Khi Recovery, hầu hết driver đều không nhận đc:(

(Gặp ngay lúc này, vào website của Toshiba chậm khủng khiếp, không download đc:mad: )
E ở SG, không bít có chỗ nào bán đĩa driver cho bé này k ta? Bác nào biết thì hê lên giúp e nhé!
Xin hậu tạ!

6 Tháng một 2007 lúc 14:24
(Em chưa Recovery lần nào nên nếu câu hỏi ngớ ngẩn thì cũng đừng chửi e nhé:D )
Khi Recovery bằng đĩa, nếu mình dùng theo đúng model của máy thì tất cả driver của máy sẽ được nhận(giống như Ghost)
Còn nếu chỉ có Win + 1 số utilities đc cài, còn đa số driver đều k nhận đc==> Đĩa này k đúng??? Kết luận như vậy có chính xác k?:confused:

VD cụ thể:
Bé lappy của e là: Toshiba Satellite A105-S4034
Anh bạn cho mượn đĩa Recovery Satellite A105-???? (model cụ thể thì k bít)
Khi Recovery, hầu hết driver đều không nhận đc:(

(Gặp ngay lúc này, vào website của Toshiba chậm khủng khiếp, không download đc:mad: )
E ở SG, không bít có chỗ nào bán đĩa driver cho bé này k ta? Bác nào biết thì hê lên giúp e nhé!
Xin hậu tạ!
Tình trạng của bác như vậy là đúng rồi, dùng sai đĩa Recover. Tình trạng chung của trường hợp này là khi chạy xong đĩa, máy sẽ chỉ nhận một số driver( nếu driver của máy bác và driver của máy cho bác mượn đĩa trùng nhau) và những ứng dụng chung của Toshiba.
Cách khác phục cho bác: cứ chạy đĩa đó đi, cho nhận đc bao nhiêu driver thì nhận, cho cài đặt hết các ứng dụng của Toshiba trên đĩa rồi bạn vào trang support của Toshiba download nốt những driver còn thiếu.
Link đây:

- Download driver for Toshiba (English) Laptops

- Download driver for Toshiba (Asia) Laptops

dickhead

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng một 2007 lúc 18:03
Em cũng xin được hỏi 1 câu ạ, em đang dùng sony sz70b, win nguyên bản theo máy là tiếng Nhật, ko biết bây giờ recovery = bộ recovery sz của thị trường khác như 240,330... có được ko?
Em cũng vừa cài lại win mọi thứ nhận bình thường có mỗi bluetooth thì chẳng thấy đâu, các bác chỉ giáo cho em với...

7 Tháng một 2007 lúc 20:38
nếu bác nói là nhận hết thì ok òi, còn cái bluetooth thì lên trang web của Sony tải về driver cho máy của bác thế là xong, bác thử xem thế nào

Bài viết cần bạn xem thêm

Hai hôm vừa rồi VinFast quá hot các bạn nhỉ. Tôi một phần vì bận và phần vì... lười nên cũng không có thời gian xem được nhiều, hôm nay có chút thời gian và hứng thú ngồi xem các bài viết và hình ảnh của các báo/media chụp và quay phim lại để xem thế ...
Lazada Vietnam Master card on Monday