hỏi tí về macosx

tuethuc

GẮN KẾT
mới dc cuhiep truyền cho đam mê osx, dọc máy cả ngày, lòi ra 1 số câ hỏi sau. mong các cao thủ tận tình giải đáp :)
1. sử dụng softs nào để convert các file ra mp3? ra avi?
2. có nút nào giống nút show desktop của windows ko các bác?
3. em gõ tiếng việt unicode trong word, thường bị lỗi như sau: sau khi quay con trỏ chuột lại một chữ mình đã đánh để sửa chữ đó thành 1 có dấu. nhưng sau đó, bấm nút qua fải, cái chữ mới đó cũng tự nhiên bị dời wa fải lun. khó hiểu quá.

cảm ơn các bác

tuethuc

GẮN KẾT
up, giúp em với mấy bác ui, bác hiệp đâu ròai???

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tuethuc said:
mới dc cuhiep truyền cho đam mê osx, dọc máy cả ngày, lòi ra 1 số câ hỏi sau. mong các cao thủ tận tình giải đáp :)
1. sử dụng softs nào để convert các file ra mp3? ra avi?
2. có nút nào giống nút show desktop của windows ko các bác?
3. em gõ tiếng việt unicode trong word, thường bị lỗi như sau: sau khi quay con trỏ chuột lại một chữ mình đã đánh để sửa chữ đó thành 1 có dấu. nhưng sau đó, bấm nút qua fải, cái chữ mới đó cũng tự nhiên bị dời wa fải lun. khó hiểu quá.

cảm ơn các bác
hahaha
không trả lời nó bảo mình vô tránh nhiệm thì bỏ mẹ.

1 - Về phần chuyển định dạng thì câu hỏi chưa rõ nên chưa trả lời.
2 - Nút để cho mình xem cái desktop có sẵn trong systems preferences, expose&dashboard.
Mặc định là phím F11, nhưng mình có thể chọn phím khác, nút chuột cũng được.
hehehe

à, qua câu hỏi này số 2 của Thức thì thấy được là Thức đang khai thác OSX một cách thiếu khoa học hahahaha, rảnh không, hẹn anh đi uống nướng đi, anh nói vài chiêu, khỏi phài mò hehehe

tuethuc

GẮN KẾT
@cuhiep: câu 1 có nghĩa là em bỏ 1 cái cd vào máy thì dùng softs nào để convert nó ra mp3. tiện thể hỏi lun softs chuyển dvd-->mp3!!
từ từ rảnh sẽ mời bác hiệp cafe

tuethuc

GẮN KẾT
à, còn cái sofs tên là LimeWare nữa. Em lỡ cài vào mà ko bít cách sử dụng, mỗi lần khởi động máy là nó cũng khởi động lun!! bác cho em hỏi cái đó dùng để làm gì?thx

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tuethuc said:
@cuhiep: câu 1 có nghĩa là em bỏ 1 cái cd vào máy thì dùng softs nào để convert nó ra mp3. tiện thể hỏi lun softs chuyển dvd-->mp3!!
từ từ rảnh sẽ mời bác hiệp cafe

bác bỏ CD vào mở iTunes lên rồi copy nó vào librảy, nó sẽ tự convert ra MP3 cho bác với điều kiên bác phai vào preferences - importing - import using

Limeware là dạng peer-to-peer, dùng để share files. cái đó cũng hay lắm đó.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
daicaothu said:
bác bỏ CD vào mở iTunes lên rồi copy nó vào librảy, nó sẽ tự convert ra MP3 cho bác với điều kiên bác phai vào preferences - importing - import using

hehehe
Ơ Huy buồn cười nhỉ? Thức hỏi anh mà, để Thức mời cà fê chứ hehehe
cám ơn nhé.

tuethuc

GẮN KẾT
@daicaothu: thx bác,em thử lỉền
@cuhiep: fần bác còn câu 3 và dvd-->mp3 đó!!!

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hehe, thì anh Hiệp uống hộ em ly đó vậy.

P4bus800

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
daicaothu said:

đã làm được :D thanks nhưng ban đầu cho nó tự động nó chuyển thành AAC không biết cái nào nghe good hơn
PS: sao laptop Apple nghe nhạc hay hơn laptop windows :-?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...