Hỏi từ điển Lạc Việt bán ở đâu, giá bao nhiêu

Các thớt khác của tloyal

tloyal

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng hai 2007 lúc 23:39
Mình băn khoăn tại sao phần mềm từ điển Lạc Việt lại ít thông tin thế cơ chứ. Mình đã từng copy của bạn bè bộ từ điển LacViet mtd2002 Anh-Việt, Việt-Anh, Anh-Anh, và dùng một thời gian. Giờ mình muốn mua bộ từ điển này để dùng hợp pháp. Nhưng thực sự là một vấn đề, muốn dùng hợp pháp còn khó hơn bất hợp pháp rất nhiều.

Đầu tiên là mua chỗ nào ???
Thử search trên google, ko thấy. Vào trang chủ Lạc Việt thì thông tin thế này (mình ở Hà Nội)
31
Nhà sách Tiền Phong 292 Tây Sơn, Đống Đa
32
Chi Nhánh Lạc Việt Hà Nội 185 Giảng Võ, Hà Nội
33
Cửa hàng vi tính Trần Anh 76 Nguyễn Du, Hà Nội
34
Cửa hàng vi tính Trần Anh 114 Thái Hà, Hà Nội

Mình hỏi Trần Anh -> ko có. Nhà sách tiền phong à, chi nhánh à, website là gì, chịu ko biết.

Tiếp theo là giá cả ???
Có ai biết giá một bộ từ điển Lạc Việt như mình nói ở trên là bao nhiêu không? Có chính sách nào giảm giá cho sinh viên, hay mua số lượng lớn ko?

Đây là mình muốn mua Lacviet dùng, không biết hỏi ai, nên mình vào handheldvn hỏi vì biết ở đây các bạn biết rất nhiều thông tin. Nhưng nếu là các bậc phụ huynh học sinh, khi họ muốn mua thì lên hỏi ông trời à ?
Thực tế này ko chỉ diễn ra với Lạc Việt mà còn nhiều phần mềm khác, cứ cổ vũ mua hơp pháp thật nhiều, nhưng mua ở đâu, có khuyến mại khuyên khích mua ko thì không thấy nói gì.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2007 lúc 01:07
Sao kô alo gọi trực tiếp đến Công ty hoặc đại lý mà hỏi hả bác ơi, thời buổi công nghệ thông tin mà. Bác ủng hộ thế này là họ mừng lắm đây, chắc chắn là được trả lời như ý muốn.

tloyal

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng hai 2007 lúc 10:02
Sao kô alo gọi trực tiếp đến Công ty hoặc đại lý mà hỏi hả bác ơi, thời buổi công nghệ thông tin mà. Bác ủng hộ thế này là họ mừng lắm đây, chắc chắn là được trả lời như ý muốn.
Em đã gọi điện rồi đó chứ.
Em muốn mua cả bộ Việt- Nhật, muốn hỏi xem họ bao giờ hoàn thành, nhưng có vẻ bản thân Lạc Việt cũng không biết (hoặc nhân viên nghe máy ko biết gì cả). Sau đó em có gọi vào Lạc việt trong Sài Gòn, và nhận được lời hứa là trong năm 2007 sẽ xong, còn chính xác hơn thì ko biết được.

thien said:
Từ điển A-V cho PPC: 250 000 đ
Từ điển A-V cho PC: 150 000 đ
150K thì không đắt lắm, nhưng bác có biết mua chỗ nào ko vậy ? em ở trên đường Trần Duy Hưng, chỗ nào gần nhất ?

tloyal

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng hai 2007 lúc 02:04
hình như bên công ty Honghainew có thấy bán. có một địa chỉ ở Tạ Quang Bửu, một địa chỉ ở Lí Nam Đế . trang chủ của nó đây : honghainew.com
Hoặc a cũng có thế ra đây để mua, số 5 Trần Phú. Links đây ạ http://hanoicd.com/index.php?cPath=66&page=2
Sao giá đĩa Windows XP sp2 ở đây chỉ có 7000 Đ nhỉ :) (http://hanoicd.com/product_info.php?products_id=1825)
Mình đã tìm thấy Lạc Việt ở hiệu sách Nguyễn Văn Cừ trên đường Xuân Thủy. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Vinh, Đà Nẵng ngập lụt, lời cảnh tỉnh cho các nhà quy hoạch tầm nhìn ngắn.
Lazada Vietnam Master card on Monday