Hỏi vần đề pin laptop

Các thớt khác của hungdu

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:45
Vì mình xài laptop cắm điện thường xuyên 24/24 nên hôm trước sợ pin nóng, tháo ra thử thì máy vẫn chạy được. Thế là để ở ngoài mấy hôm, bây giờ gắn pin vào lại nó không chịu charge là sao nhỉ (trước đây pin còn rất tốt)? Không lẽ cục pin bị tháo ra hỏng rồi? Bác nào có kinh nghiệm về cái này giúp mình với!
Cám ơn trước nhé!

13 Tháng sáu 2007 lúc 14:54
Để chắc ăn nó có bị hỏng hay không, bạn đầu tiên cắm pin vào sau khi shutdown máy, bật không thấy lên, xem lại xem đầu tiếp xúc pin với máy tính có bị lỏng ko, sau đó nếu ko bị lỏng bạn cắm tiếp adapter vào xem nó có xạc vào pin ko, khoảng 5' sau bạn tháo adapter ra, hi vọng lúc này nó sẽ ko bị sập nguồn, nếu mà sập thì nên mang pin đi kiểm tra đi hi hi, còn nếu không thì chắc chắn là ổn rồi đúng không

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 00:13
Bạn thử kiểm tra thế này xem sao:
1. Cắm riêng sạc vào, tháo pin ra xem có bật được máy không? Nếu không thì lỗi là do hỏng sạc.
2. Cắm pin vào, rút sạc ra xem có bật được máy không? Nếu không thì lỗi là do hỏng pin.
3. Cắm pin vào rồi cắm sạc, nếu vẫn không sạc được pin thì lỗi là do hỏng mạch nạp pin trên main. Lúc này thì chỉ còn cách đi bảo hành và sửa thôi.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 09:35
Bạn thử kiểm tra thế này xem sao:
1. Cắm riêng sạc vào, tháo pin ra xem có bật được máy không? Nếu không thì lỗi là do hỏng sạc.
2. Cắm pin vào, rút sạc ra xem có bật được máy không? Nếu không thì lỗi là do hỏng pin.
3. Cắm pin vào rồi cắm sạc, nếu vẫn không sạc được pin thì lỗi là do hỏng mạch nạp pin trên main. Lúc này thì chỉ còn cách đi bảo hành và sửa thôi.
1- Không pin máy vẫn chạy.
2- Có pin, không nguồn: không chạy.
3- Không charge.
Nhưng "ức" 1 cái là cách đấy vài ngày pin vẫn xài đưộc > 4 tiếng!:(
Cám ơn tất cả các bác!

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 10:06
Nhiều khi bác để pin cạn wá, 0% luôn, xạc của Laptop dòng yếu nên ko kích lên nổi, bác đem wa chỗ Bình Batterry Đất Thánh đó nhờ kích lại pin là OK thui. Mấy máy của mình ở nước ngoài xách về cũng vậy, lâu wá ko xài thưởng pin ko xạc được

17 Tháng sáu 2007 lúc 13:39
Nhiều khi bác để pin cạn wá, 0% luôn, xạc của Laptop dòng yếu nên ko kích lên nổi, bác đem wa chỗ Bình Batterry Đất Thánh đó nhờ kích lại pin là OK thui. Mấy máy của mình ở nước ngoài xách về cũng vậy, lâu wá ko xài thưởng pin ko xạc được

Cho mình xin địa chỉ Bình Batterry Đất Thánh, giá cả là bao nhiêu luôn bạn nhé!

Telnet

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 13:58
Vì mình xài laptop cắm điện thường xuyên 24/24 nên hôm trước sợ pin nóng, tháo ra thử thì máy vẫn chạy được. Thế là để ở ngoài mấy hôm, bây giờ gắn pin vào lại nó không chịu charge là sao nhỉ (trước đây pin còn rất tốt)? Không lẽ cục pin bị tháo ra hỏng rồi? Bác nào có kinh nghiệm về cái này giúp mình với!
Cám ơn trước nhé!
trước đó đã xạc đầy thì để ngoài 1 tuần vẫn không vấn đề gì, bác xem lại tiếp điểm xem.

HoneyLove

Về vườn chăn vịt,nuôi gà.
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 18:03
E thường làm theo cách này của a, có khi để trên cả tháng mới lôi ra xả, sạc lại pin mà ko có vấn đề gì.

23 Tháng sáu 2007 lúc 07:47
Em cũng bị một trường hợp tương tự bác cho địa chỉ cũa Bình batterry Đất Thánh giúp. E ở SG nhé, nếu Mr Bình ở Hà Nội thì có bác nào ở SG làm được chỉ em với. Tks mấy bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday