Hỏi về 1 chiếc đồng hồ

Các thớt khác của hoicham

hoicham

^^!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác rành về đồng hồ nên cho em hỏi với.
Em mới đc cho 1 chiếc đồng hồ như thế này:
http://www.tagheuer.com/the-collect...tomatic-chronograph/index.lbl?w=CT511B.BA0564
Nhưng dây hơi bé không đeo đc
Không biết giá của em nó bây h khoảng bao nhiêu?
Em search trên amazon thấy có mỗi 1 chiếc: http://www.amazon.com/s/ref=nb_sb_n...x=0&y=0&ih=1_0_0_0_0_0_0_0_0_0.3066_1&fsc=-1
Mà giá cao quá nên nghi nghi :)
Em đang tính thay dây hoặc nối dây đeo cho vừa. bác xem tư vấn cho em với.
Đã pm cho mấy bác hay buôn bán đồng hồ trên HHVN rồi but chưa nhận đc hồi âm :(
Thanks bác!

P/S: Bác nào có cửa hàng có thể nhận xem hộ đc em chiếc đồng hồ thì cho em xin địa chỉ với nhé. Sở tận tay day tận trán thì khách quan hơn ^^!

Paneristivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào bác, nếu bác hơi confuse thì vào đây xem ảnh authentic của em nó, bác nhìn kĩ ở mặt sau xem cái mouvement nó có giống vậy ko, hộp, sách ...
Còn về dây thì bác có thể ra hàng bán ĐH tốt như ở caravelle hay diamond, nơi nào có AD Tag, hỏi nó xem có nối thêm hoặc thay dây cho em link của bác ko?

HN:

NEW WATCH

37 Hang Khay. Hoan Kiem Dist
Ha Noi
Vietnam
tel: (84)4 9344865

SG:

CITITIME Diamond Plaza

34 Le Duan st. Dist 1
Ho Chi Minh
Viet Nam
tel: (84)8 8227807

CITITIME Parkson Department store

35 Bis Le Thanh Ton st. Dist 1
Ho Chi Minh
Viet Nam
tel: (84)8 8277629

EDEN MALL

185 Dong Khoi st. Dist 1
Ho Chi Minh
Viet Nam
tel: (84)8 8241498

TAG HEUER BOUTIQUE
Rex Hotel
155 Nguyen Hue Street
Ho Chi Minh
Viet Nam
tel: 848 3825 6501

THANH PHAT - TAX Department Store

135 Nguyen Hue st. Dist 1
Ho Chi Minh
Viet Nam
tel: (84)8 8213231

TICTAC

72 Dong Khoi st. Dist 1
Ho Chi Minh
Viet Nam
tel: (84)8 8293519

vì e thấy kiểu dây của nó cũng hơi đặc biệt nên cần ra chính hãng, hoặc ko thì bác phải đặt nó làm dây da riêng nếu bác thích dây da :)

CHúc bác sớm có dây mới rồi show lên cho anh em xem với nhé

Cheer cheer

Lam Sơn

Super Moderators
Em đang tính thay dây hoặc nối dây đeo cho vừa. bác xem tư vấn cho em với
Tay anh cũng to nhỉ? Thế anh đã nới dây rộng ra hết cỡ chưa? Việc thay hoặc nối dây chính hãng tôi nghĩ cũng hơi khó vì dây đồng hồ kiểu này đeo biết đến bao giờ mới hỏng nên không ai nhập dây về để bán cả và cũng bởi dây chính hãng rất đắt, thêm nữa cái đầu khóa của nó cũng đặc biệt nên không thể dùng dây khác thay thế được (xem ảnh). Tuy nhiên anh cứ thử ra các showroom của hãng hỏi xem, biết đâu may ra....

hoathailaitia

GÂY DỰNG
Lần đầu tiên thấy người cần nối dây đồng hồ. Chắc 99% dân VN cần cắt dây. Em nghĩ sau người lùn pygmies chắc người Việt Nam gần nhỏ nhất thế giới :).

legorreta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có một cách khá đơn giản để kiểm tra xem có phải hàng thật không là bác mang đồng hồ ra nắng rồi thay đổi góc nhìn liên tục, nếu thấy đồng hồ không lóa, số má nhìn vẫn nét và màu kính ngả sang xanh biếc thì đồng hồ của bác khả năng cao là hàng thật. Tôi không nghĩ hàng fake làm được kính chống lóa.

hoicham

^^!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Do đây là chiếc em đc cho nên chắc là người chủ trước đã từng cắt dây rồi. nhưng h em đeo ko vừa nên muốn tìm hiểu thêm. sau khi đọc bài của bác Paneristivn em nhận thấy khả năng là hàng fake khá cao. Vì không có cái mouvement như ở trên. Phía sau là chữ kí. Mấy chữ như Swiss Made. Limited Editon 1996/2000 và 1 cái code: CN111N.BA0337 (Bây h mới để ý ^^!)
Nó giống hình này đây bác ạ

Cái mặt trước thì như thế này:

Không biết có p hàng fake ko nữa :) Em gà cái vụ này quá mà mấy hôm nay mưa gió ngại chạy ra quán hỏi.
Cám ơn các bác rất nhiều. Thanks all!

wiskeyhunter

GẮN KẾT
Theo em giá trị thật hay không chắc bác là người biết hơn bọn em nhìều (căn cứ vào mối "quan hệ" và "chất lượng" của món quà bác nhận đuợc). Theo em nếu bác là doanh nhân sắp kí hợp đồng chục tỷ thì món đồ này chắc chắn không có nhầm lẫn bác à.
Tuy nhiên còn 5% để đi thẩm định. Hiện tại như bác tả thì anh em HH khó mà nói được. Nếu bác có máy chụp hình vài tấm post lên cho anh em chiêm nguỡng. Tấm hình backcase trên đây là bác lấy trên mạng hay tự bác chụp? Còn tấm mặt trước thì ko hiểu sao không xem đuợc bác à.

Việc dây đeo không vừa thì bác hoàn toàn yên tâm. Bác lên mạng mua nó customize cho bác dây gì cũng có hết. Từ dây da dây sắt, đến kích thước kiểu giáng (omega, rolex, breit, tissot...) tụi nó tune cho bác đuợc hết. Em nói trên mạng vì em không rõ, nhưng chắc VN cũng có vài tay làm dây chắc cũng làm được tại chỗ

hoicham

^^!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em xin up lại cái ảnh mặt trước

Máy ảnh đang cho mượn nên em phải lấy ảnh trên mạng. Chắc mai em đòi về sẽ chụp ảnh thật cho các bác xem đánh giá hộ em. Mấy ảnh stock này em thấy rất giống với chiếc đồng hồ em đang cầm. Các bác cứ xem qua nhé. Cám ơn bác wiskeyhunter. Hẹn mai có ảnh bác xem hộ em nhé. Thanks all!

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Do đây là chiếc em đc cho nên chắc là người chủ trước đã từng cắt dây rồi. nhưng h em đeo ko vừa nên muốn tìm hiểu thêm. sau khi đọc bài của bác Paneristivn em nhận thấy khả năng là hàng fake khá cao. Vì không có cái mouvement như ở trên. Phía sau là chữ kí. Mấy chữ như Swiss Made. Limited Editon 1996/2000 và 1 cái code: CN111N.BA0337 (Bây h mới để ý ^^!)
Bác cho e coi cái hình thật nhé,cái mặt sau đc rồi,e có 3 mắt dây tặng bác,bác xem coi cái đồng hồ của bác cái mặt sau có giống vậy kg,nếu giống thì khỏi đi đâu hỏi cho mắc công bác ah.

Clone nên giống nhau thôi

hoicham

^^!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạ đúng rồi chuẩn luôn ạ ^^! Cảm phiền bác pm cho em xin cái địa chỉ em qua chỗ bác giao lưu với nhé. Thanks bác ^^!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt