Hỏi về: ActivX

Các thớt khác của ducto

ducto

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 06:45
Máy em khi vào một số trang web nó xuất hiện dong:.... ActivX, nhu một hệ quả trang web có thể không display (hiển thị) đc, làm sao để hết trình trạng này nhĩ các bác. Thank

filo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 13:23
tức là nó yêu càu bác cài cái trình nhỏ này như một bộ đệm gì đó, cứ install vào là chạy tốt thôi, chẳng sao cả đâu

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2008 lúc 12:08
tức là nó yêu càu bác cài cái trình nhỏ này như một bộ đệm gì đó, cứ install vào là chạy tốt thôi, chẳng sao cả đâu
Không thể chủ quan như vậy được. Nhiều khi đó là 1 đoạn mã độc, bác mà install 1 cái là toi liền :D. Theo em thì chỉ nên chạy ActiveX ở những trang web tin cậy thôi. Còn ở mấy trang web lạ thì tốt nhất là nên cài thêm tường lửa để đảm bảo an toàn.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2008 lúc 14:56
Theo em cứ cài thoải mái + bật AntiVirus ngon lên, nếu nó báo virus thì bỏ qua.
ActiveX là 1 CT đôc lập, nếu ko có nó có thể 1 số cái ko hiển thị như mong muốn, vd ko nghe được nhạc, xem được phim...

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2008 lúc 20:51
Nếu mã độc, hoặc virut này mới ra đời mà các phần mềm quét virut lại chưa cập nhật được thì máy bạn có nhiễm virut hoặc các phần mềm độc hại khác không ?
Chắc chắn là có.

9 Tháng một 2008 lúc 02:33
Nếu mã độc, hoặc virut này mới ra đời mà các phần mềm quét virut lại chưa cập nhật được thì máy bạn có nhiễm virut hoặc các phần mềm độc hại khác không ?
Chắc chắn là có.
hên xui thôi bác à, nhưng trường hợp đó ít lắm với lại vì công việc phải ActivX thôi, chứ không thì nó không hiện ra

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 09:03
Máy em khi vào một số trang web nó xuất hiện dong:.... ActivX, nhu một hệ quả trang web có thể không display (hiển thị) đc, làm sao để hết trình trạng này nhĩ các bác. Thank
Có 2 cách :
- Install ActiveX bằng tay tức là vào trang web đó rồi bấm chọn install. Lưu ý : có một số trang web khi connect báo cần install nhưng khi bấm install thì nó retry connect lại và..tiếp tục báo cần install :(
- Install ActiveX bằng auto : tại IE chọn Tools -> Internet Options -> Security -> Internet -> Custom Level -> ActiveX controls and Plug-ins Rồi thì cứ check và choice cho thích hợp. Good luck

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday