Hỏi về adapter máy Acer

Các thớt khác của Aha
Status
Không mở trả lời sau này.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:05
Các bác ơi,adapter của con acer nhà em dùng nóng kinh khủng(phải 40 độ là ít - không cầm được)dù chỉ mới dùng khoảng 5'.Máy em cũng mới mua,không hiểu các con khác có bị thế không?Bác nào biết chỉ em với.Các bác có biết kế j đo được nhiệt độ adaper không nhỉ?Phần mền thì em tin là không có rồi.Cám ơn các bác.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:17
40 độ là bình thường chứ bác muốn nó mát như tủ lạnh à ? Cái adapter Vaio của con GRT của mình mới lạ, Auto Volt mà cắm 220 thì nóng như bàn ủi ( trên 60 độ) còn xuống 110 thì lại mát hơn nhiều, tuy nhiên mình vẫn cắm 220 dùng 4 năm nay chưa thấy bị sao.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 11:38
Dạ em thấy nóng quá không cầm nổi nên đoán bừa 40 độ thôi.Anh Tạ Luan đo được chính xác 60 là bằng cách nào chỉ em với,em cũng muốn biết chính xác.À vụ dùng điện 110 em chưa thử qua,để em xem cái.He he,may quá vậy ra mọi người cũng bị như mình,nói dại nếu có phải sửa gì thì cũng có bạn roài.:D

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 12:07
lời khuyên : dùng điện 110V sẽ không có lợi gì cả, khi Volt thâp xuống, đồng nghĩa với ampe tăng lên, mà mấy con IC thì em ôi, chán lắm
mặc dù là auto volt 220-110 nhưng em vẫn khuyên nên dùng 220V hơn, sẽ tốt cho thiết bị điện ( mặc dù nguy hiểm cho con người)

MẤy cái adapter có nhiệt độ như vậy không thành vấn đề đâu bạn, nó làm việc nến sinh nhiệt nhiều thôi.

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 12:27
lời khuyên : dùng điện 110V sẽ không có lợi gì cả, khi Volt thâp xuống, đồng nghĩa với ampe tăng lên, mà mấy con IC thì em ôi, chán lắm
mặc dù là auto volt 220-110 nhưng em vẫn khuyên nên dùng 220V hơn, sẽ tốt cho thiết bị điện ( mặc dù nguy hiểm cho con người)

MẤy cái adapter có nhiệt độ như vậy không thành vấn đề đâu bạn, nó làm việc nến sinh nhiệt nhiều thôi.
Đọc lời khuyên của bạn mình đâm ra nghi ngờ định luật Ôm :D

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 12:54
Dạ em thấy nóng quá không cầm nổi nên đoán bừa 40 độ thôi.Anh Tạ Luan đo được chính xác 60 là bằng cách nào chỉ em với,em cũng muốn biết chính xác.À vụ dùng điện 110 em chưa thử qua,để em xem cái.He he,may quá vậy ra mọi người cũng bị như mình,nói dại nếu có phải sửa gì thì cũng có bạn roài.:D
Đo thì mình dùng cái thiết bị đo chuyên dụng để đo nhiệt độ môi trường, tuy nhiên cầm không nổi như bạn tả thì chắc chắn phải hơn 60 độ C rồi, chứ 40 độ thì chỉ hơn cái thân nhiệt của con người có 3-4 độ C thì ăn nhằm gì đúng kg ? Theo kinh nghiệm bản thân thì : Sờ ngón tay vào nếu để được khoảng 10 giây = 45-55 độ - 5 giây = 55-65 - 1 giây > 70 thế đấy. Bác Neo nói cũng kg chính xác lắm thế Nhật Mỹ nó ngu hay sao mà lại dùng 100V làm chi vậy kề.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 13:04
Đọc lời khuyên của bạn mình đâm ra nghi ngờ định luật Ôm :D

CÁI nghi ngờ của bạn đã giết chết bạn, ĐỊnh luật Ohm trong này không sai, nhưng bạn nên nhớ răg bộ adapter không dùng cuộn dây để đổi điện giữa 220 và 110v nhé, nó được dùng bằng IC, xét trên tổng trở thì không thay đổi , nhưng khi điện áp đưa vào giảm đi thì bạn biết cái gì tăng lên rôi chứ, bạn am hiểu định luật ohm mà, nếu bạn cảm thấy mình còn mơ hồ thì cứ mua 1 cái đồng hồ đo điện, rồi gắn cục adapter vào điện 220V đo dòng điện ra, xong rôi gắn vô 110v đo đi rồi biết liền àh:D

nhứng nhớ làm cẩn thận, khôg lại đỗ tội cho em thì oan em chết

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 13:09
Đo thì mình dùng cái thiết bị đo chuyên dụng để đo nhiệt độ môi trường, tuy nhiên cầm không nổi như bạn tả thì chắc chắn phải hơn 60 độ C rồi, chứ 40 độ thì chỉ hơn cái thân nhiệt của con người có 3-4 độ C thì ăn nhằm gì đúng kg ? Theo kinh nghiệm bản thân thì : Sờ ngón tay vào nếu để được khoảng 10 giây = 45-55 độ - 5 giây = 55-65 - 1 giây > 70 thế đấy. Bác Neo nói cũng kg chính xác lắm thế Nhật Mỹ nó ngu hay sao mà lại dùng 100V làm chi vậy kề.

không riêng gì ở nhật mà cả ở mỹ, các nước trung mỹ, và nhiều nơi nữa sử ụng hệ thống điện 110v, vì nó rất an toàn cho con người, bạn cứ dzả xử bị điện 110V giật, cảm giác giống như con kiến cắn thôi, nhưng ma bị điện 220V ở vnam giật thì biết thế nào là cảm giác rùng mình.
+ còn 1 điều nữa mà bạn khôg biết đến, hệ thông điện ở nhật, mỹ sử dụng điện 1 chiều chứ không như xoay chiều ở vnam, Rất an toàn cho con người, nhưng chi phí đầu tư 1 hệ thống điện 1 chiều đắt gấp vài chục lần xo với hệ thống điện xoay chiều, mèn ui nói 1 hồi lọt vô lĩnh vựt cua mình rồi, em dân điện đây nè.

cái này nói nhiều cái lạc đề mất.

Nhưng cái quan trọng là cái adapter của bạn gì trên ấy, như ậy là bình thường với điều kiện khí hậu ở vnam.

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 13:40
CÁI nghi ngờ của bạn đã giết chết bạn, ĐỊnh luật Ohm trong này không sai, nhưng bạn nên nhớ răg bộ adapter không dùng cuộn dây để đổi điện giữa 220 và 110v nhé, nó được dùng bằng IC, xét trên tổng trở thì không thay đổi , nhưng khi điện áp đưa vào giảm đi thì bạn biết cái gì tăng lên rôi chứ, bạn am hiểu định luật ohm mà, nếu bạn cảm thấy mình còn mơ hồ thì cứ mua 1 cái đồng hồ đo điện, rồi gắn cục adapter vào điện 220V đo dòng điện ra, xong rôi gắn vô 110v đo đi rồi biết liền àh:D

nhứng nhớ làm cẩn thận, khôg lại đỗ tội cho em thì oan em chết
Bạn nói không sai! Nhưng chỉ đúng với mạch cố định điện áp, với mạch auto voltage = IC, tổng điện trở đã được thay đổi.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday