Hỏi về âm thanh của Laptop có thể dùng loa 5.1 dc ko???

Các thớt khác của makuskiller
16 Tháng hai 2008 lúc 15:59
Các pác cho em hỏi có thiết bị nào chyển đổi, cấm từ lỗ Line out: Headphone and Speaker stereo vào loa 5.1 ko?. Nhà em có loa 5.1 mà ko thể cấm vào Laptop nghe dc? các pác chỉ giúp em có thiết bị nào hay cách nào dùng để nghe loa 5.1 từ laptop ko vậy?..thks các pác nhìu

Edwards

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2008 lúc 22:58
Theo e thì ko có thiết bị chuyển đổi như bác nói đâu. Âm thanh hỗ trợ 2.1 hay 5.1 là do chip âm thanh ở trên mtxt hỗ trợ mà. Bây giờ mà bác muốn dùng cái loa này, chịu khó bỏ ra ít xiền , tậu một e Creative extenal (cắm qua USB ý) là ngon ngay !!

16 Tháng hai 2008 lúc 23:06
Có một cách đơn giản là bác ra chợ giời tìm mua cái gọi là
Hộp chia tín hiệu AV
Bao gồm 5-6 Đường AV in (vào), 1 Đường AV out (ra)
và mua cùng 4 sợi cable [stereo 1/8" ra hoa sen(RCA)]
Bác về cắm 1 dây vào laptop, đầu hoa sen kia, cắm vào cổng AV-Out của hộp chia
Các cặp đầu hoa sen còn lại, cắm vào các cổng AV-in tương tự, đầu stereo 1/8" cắm vào phía sau Loa 5.1, Front, Rear/Surround, Sub-center
Sau đó, khéo tay, ấn cùng lúc 3 công tắc đường AV-Out trên hộp chia để nó cùng nún xuống.

Vậy là bác có 1 bộ up-stream đơn giản để từ 2.0 -> 5.1 rồi

17 Tháng hai 2008 lúc 10:23
Các pác cho em hỏi có thiết bị nào chyển đổi, cấm từ lỗ Line out: Headphone and Speaker stereo vào loa 5.1 ko?. Nhà em có loa 5.1 mà ko thể cấm vào Laptop nghe dc? các pác chỉ giúp em có thiết bị nào hay cách nào dùng để nghe loa 5.1 từ laptop ko vậy?..thks các pác nhìu
Bác này hỏi hay, có đó bác ạ, nhưng em đi lùng ở Hai Bà Trưng ở Hà Nội hay chợ Giời mà không thấy có, nhưng em search trên mạng có đó bác ạ, nhưng chưa biết mua kiểu gì, đó là đầu ra SPDIF đầu ra âm thanh số ra loa 5.1 Nhưng sound trên con xách tay của bác phải ra 5.1 cơ hoặc có đầu cắm spdif, em dùng hp dv 2000 có đầu này, chắc dòng dv 6000 hay 9000 đều có, trước em đọc một bài của bọn fpt nó cũng quang cáo dây cắm này, chúng nó bảo phải đặt hàng nhưng em gọi đến bọn nhân viên chẳng biết gì, bác thử search các bài quảng cáo về dòng dv 2000 hay dv 6000 9000 xem em nhớ là có đó, có gì post cho anh em học hỏi

17 Tháng hai 2008 lúc 10:26
Có một cách đơn giản là bác ra chợ giời tìm mua cái gọi là
Hộp chia tín hiệu AV
Bao gồm 5-6 Đường AV in (vào), 1 Đường AV out (ra)
và mua cùng 4 sợi cable [stereo 1/8" ra hoa sen(RCA)]
Bác về cắm 1 dây vào laptop, đầu hoa sen kia, cắm vào cổng AV-Out của hộp chia
Các cặp đầu hoa sen còn lại, cắm vào các cổng AV-in tương tự, đầu stereo 1/8" cắm vào phía sau Loa 5.1, Front, Rear/Surround, Sub-center
Sau đó, khéo tay, ấn cùng lúc 3 công tắc đường AV-Out trên hộp chia để nó cùng nún xuống.

Vậy là bác có 1 bộ up-stream đơn giản để từ 2.0 -> 5.1 rồi
như này ko phải là 5.1, nó được gọi gần như loa xóm thời trước, 1 đầu ra cho hàng trăm hộ gia đình :D

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 14:10
Laptop đời mới có tích hợp audio 5.1 out tích hợp trong jack 3,5ly ( nhìn vô jack thấy có led màu đỏ -SPDIF ,chuẩn này Do Sony và Philips hợp tác phát triển )
Cũng có thể tìm mua USB sound 5.1 ngoài CH vi tính
Nếu không có thì chỉ còn cách dùng jack vào 1 ra 3 ổ 3,5ly ...chơi 5.1 giả vậy
Chúc vui

contau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng hai 2008 lúc 16:59
Chỉ có giả 5.1 thôi, như anh two2exist nói: bạn mua giắc nhân cổng lên rồi cắm loa vào đó!
Bản chất của âm thanh 2.1: thực ra nên nói là 2.0 --> 2 đường line trái phải + ground (trung hòa-đất) còn 2.1 là loại loa nó sẽ tự phân tích âm thanh cho 1 loa chuyên đập bass! cần 1 dây với 3 khấc!
5.1 cần 5 kênh âm thanh và 1 kênh bass --> cần 3 dây 3 khấc

ko thể hô biến 2 kênh thành 5 kênh được đâu!

Laptop thì có alienWare là có các model line out 5.1 đấy!

21 Tháng hai 2008 lúc 09:10
Ah`.em xem lại rùi các pác ạ.Loa 5.1 của thằng SoundMax có hổ trợ 5.1 và 2.1.phía sau có bộ chuyển đổi wa lại giữa 5.1 và 2.1.vậy là có thể dùng laptop hoặc các thiết bị có 1 jack vào thoải mái rùi.Âm thanh chuẩn..hay!

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday