Hỏi về Audigy 2 ZS Notebook

Các thớt khác của vocweb
28 Tháng tư 2007 lúc 19:02
Mình đang thắc mắc 1 điều, khi cắm vô thì sẽ thay thế card sound onboard trên laptop, như vậy âm thanh sẽ xuất ra trên loa của laptop luôn hay phải dùng loa ngoài?

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 21:20
Đương nhiên là âm thanh sẽ out ra loa ngoài chứ. Nhưng nhớ chọn default device là Audigy 2 ZS trong control panel nhé( nếu máy chưa set), chứ ko máy sẽ phát bằng sound onboard đấy!

tuongnhuoctran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 21:38
Sẵn tiện các bác cho em hỏi: em tình mua 1 card sound USB cho laptop nhưng không biết nên mua loại nào tốt, giá tiền bao nhiêu? nếu xài kèm loa 5.1 thì chất lượng âm thanh như thế nào?. Bác nào rành cho em ý kiến với ^^.

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng tư 2007 lúc 22:18
hiện tại trên thị trường chỉ có 1 số loại sound 5.1 có chất lượng tốt do Creative sản xuất. Loại PCMCIA thì gắn trực tiếp vào khe. ngoài ra ÚB gắn ngoài thì có Audigy 2 ZS ÚB va Xmod, nói chung chất lượng âm thanh khá, có khác biệt so với onboard. Giá từ 60-100

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday