Hỏi về BackUp Nokia bằng Nokia Suite ?

congbinhxuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi có dùng Nokia Suite để backup các dữ liệu phone từ máy qua cổng hồng ngoại. Khi lưu ra PC nó có đuôi là phone.ncc. Có bác nào biết đọc cái này để tạo thành list danh sách contact không ?
Hoặc chạy nó thì có thể nhìn thấy tất cả các số trong SIM và máy nhưng không có công cụ để backUp ra thành file nào đó
Bác nào biết kỹ về vụ này xin chỉ giúp
Xin cảm ơn

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bro có thể dùng soft Oxygen Phone Manager phần mềm này chỉ dùng cho dòng Nokia, nó quản lý hay hơn là Nokia PC suite..Bro thử đi..Chắc là sẽ hài lòng đấy

binhpt

GÂY DỰNG
congbinhxuong said:
Tôi có dùng Nokia Suite để backup các dữ liệu phone từ máy qua cổng hồng ngoại. Khi lưu ra PC nó có đuôi là phone.ncc. Có bác nào biết đọc cái này để tạo thành list danh sách contact không ?
Hoặc chạy nó thì có thể nhìn thấy tất cả các số trong SIM và máy nhưng không có công cụ để backUp ra thành file nào đó
Bác nào biết kỹ về vụ này xin chỉ giúp
Xin cảm ơn
Chỉ dùng Suite để mở lại và export sang 1 fần mềm khác (Outlook, office) chẳng hạn. bạn dtni có đề nghị dùng Oxygen khá hay đấy. fần mềm này linh hoạt và có giao diện thân thiện hơn nhiều. không biết bạn đang dùng máy Nokia nào? cho biết nhé. có thể mình có fần mềm tương ứng đấy.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Oxygen Phone Manager mình dùng rất tốt, cho phép bạn tùy biến Phonebook, Calendar, Todos, Messages, Profiles, Images, Ringtones and Melodies qua InfraRed, Bluetooth. Rất dễ dùng cho mọi dòng máy Nokia!

Địa chỉ tham khảo và download
http://www.oxygensoftware.com/download/

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sorry mọi người, có ai có phần mềm Oxygen support con SX1 mà có kèm xxx không, nếu có thì cho mình xin với, cảm ơn nhiều.

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện tại em đang có vài Version của OPM
1.OPM V2.1.7
2.OPM V2.6.0.1
3.OPMII for Symbian OS Phones v2.41
Nếu có Bro nào có nhu cầu thì PM cho em, em sẽ gửi cho
Hiện tại thì k có bản OPM nào hỗ trợ con Siemens SX1 cả,mà theo như em biết thì nó chỉ support cho dòng Nokia thôi thì phải

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sở dĩ mình hỏi cho con Siemens SX1 là vì trong cái screen capture mà maianhtungsten post ở trên thì rõ ràng là OPM support được model này.

DNT, bạn cho mình xin version 2.6.0.1 của OPM và cả OPM II 2.41 cho Symbians nhé, email hoangtranghai@yahoo.com.sg, cảm ơn bạn nhiều.

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Petronius said:
Sở dĩ mình hỏi cho con Siemens SX1 là vì trong cái screen capture mà maianhtungsten post ở trên thì rõ ràng là OPM support được model này.

DNT, bạn cho mình xin version 2.6.0.1 của OPM và cả OPM II 2.41 cho Symbians nhé, email hoangtranghai@yahoo.com.sg, cảm ơn bạn nhiều.

Xin lỗi Bro Petronius nhé có khi bản OPM II 2.41 có support, chắc tại vì em không để ý lắm vì chỉ dùng bản 2.6.0.1 thôi vì đang dùng N6310i

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
He he thôi đừng xin lỗi, cứ gửi cho mình cả hai là mình cảm ơn lắm lắm. Ngồi lục astalavista mất thời gian quá nên tranh thủ lười một tí ấy mà...

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Petronius said:
He he thôi đừng xin lỗi, cứ gửi cho mình cả hai là mình cảm ơn lắm lắm. Ngồi lục astalavista mất thời gian quá nên tranh thủ lười một tí ấy mà...
Chắc phải để đến T2 lên cty rôi up lên server rồi Bro lên đấy down về thôi vì 2 bản OPM đấy nó khoảng hơn 30M cơ..chịu khó chờ đến T2 nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.