hỏi về bảo trì keyboard for laptop

Các thớt khác của it4davn

it4davn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng một 2008 lúc 22:08
tình hình là sau gần 1 năm sử dụng, em thấy keyboard nó cứng hơn, có 1 phím bị cứng và gõ có lúc dính(1 chút thôi) thì phải làm sao nhỉ
Em xài con LEnovo 3000N100. có phải có dầu bôi trơn ko các bác :confused:

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2008 lúc 22:59
Mình thấy bàn phím thì mình chỉ có thể vệ sinh bụi thôi chứ ko bảo trì được nếu ko có chuyên môn, dính đến cái cáp phức tạp phết nếu ko biết.

Telnet

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 16:14
những bàn phím dùng đệm cao su khi dùng rất mau hỏng, khi bấm lại không có độ nảy, vệ sinh khó, với đệm cao su này bác dùng rp7 chỉ đc thời gian đầu, dùng 1 thời gian cao su càng dễ mất form rồi tình trạng kẹt phím sẩy ra thường xuyên hơn,

vậy khi mua máy ngoài cấu hình cũng nên để ý keyboard, mình không khaói compaq và acer... cũng vì lý do này, ibm và dell latitude dùng thích hơn...

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 20:23
Nếu hỏng thì bác mua hẳn cái bàn phím mới về . Nếu đã mở máy ra rồi thì đơn giản , còn nếu chưa mở lần nào thì bác xem qua cái hướng dẫn ( có thể tìm trên mạng) . Tháo mấy con ốc phía dưới ra,rồi cậy cái bàn phím cũ , thay cái mới vào. Máy IBM xem ra là dễ tháo nhất .

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 12:02
mở nắp các phím ra dùng cái cọ sơn quét bụi là được rùi, kô cần xịn RP7 đâu, vì phím toàn bằng nút cao su cả PR7 ko tác dụng nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday