Hỏi về bắt Internet !!!

Các thớt khác của bilavx

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 19:23
Vấn đề của mình là vầy:
+ Để tiết kiệm kinh phí...( cơ bản là do túi tiền có hạn) nên mình không mua modem.
+ Con Laptop của mình có modem
Vậy mình có thể cắm trực tiếp adsl viettel vào laptop không? tốc độ có bị giới hạn gì không?
Mình dùng con dv1000.
Các bro co kinh nghiem thì cho ý kiến giúp mình.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 19:44
Vấn đề của mình là vầy:
+ Để tiết kiệm kinh phí...( cơ bản là do túi tiền có hạn) nên mình không mua modem.
Vậy mình có thể cắm trực tiếp adsl viettel vào laptop không? tốc độ có bị giới hạn gì không?
Mình dùng con dv1000.
Modem gắn trong máy là Dial-up, còn Modem anh cần để dùng ADSL là Modem ADSL, anh không thể dùng Modem loại này để phục vụ cho nhu cầu khác được!

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 19:47
ah! vậy thì giá cái modem bèo bèo là khoan nhiêu vậy bro! khổ quá tính bắc net về mà ko kiếm được cái modem nào ưng ý!
ah! mà có cách nào để dùng cái modem dual-up kia ko? hay là có modem adsl cho lap ko vậy bro?

3 Tháng năm 2007 lúc 19:54
Vấn đề của mình là vầy:
Mình dùng con dv1000.
Muốn nối Internet ADSL phải sử dụng Modem ADSL. Modem trong laptop là modem Dial Up tốc độ 56 Kb chỉ dùng nối kiểu quay số thôi, lấy giắc RJ45 của điện thoại cắm vào cổng tương ứng trên máy tính, cài đặt cấu hình lại là sử dụng. Nên mua modem tích hợp sẵn Router, có 4 giắc RJ45 (giá khoảng 45$), mà hình như phòng chú có 3 máy tính chứ mấy. Nếu nối mạng thì nên quan tâm tới cái modem, đừng tiếc cái này, tốc độ đường truyền tốt hay ko là nhờ nó khá nhiều đó.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ah! vậy thì giá cái modem bèo bèo là khoan nhiêu vậy bro! khổ quá tính bắc net về mà ko kiếm được cái modem nào ưng ý!
ah! mà có cách nào để dùng cái modem dual-up kia ko? hay là có modem adsl cho lap ko vậy bro?
Giá thì em không để ý lắm!

Muốn dùng Modem Dial-up thì anh cắm line điện thoại vào và quay số, đắt và chậm hơn ADSL nhiều.

Có Modem ADSL cho Laptop, cắm qua cổng USB, nhưng đắt lắm :D

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Modem gắn trong máy là Dial-up, còn Modem anh cần để dùng ADSL là Modem ADSL, anh không thể dùng Modem loại này để phục vụ cho nhu cầu khác được!
Cắm điện thoại bàn vào :p . Hoặc không có tiền mua modem thì mua con sờ mát phôn sync với náp tóp là vào mạng ầm ầm:eek:

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 19:58
Hì, bác ra ngay box Mua bán & Đấu giá, tìm topic của bác nghiemhung đang đấu giá cái modem ADSL đấy ạ :D

Với lại, mua 1 cái modem ADSL bây h cũng đâu có bao nhiu, hàng mới thì ko nói làm j`, chứ mua 1 cái 2nd-hand chừng 300 ~ 400k là có được 1 cái ngon lành rồi. Bác chịu khó đăng tin tìm mua hoặc để ý xem có ai bán, nhanh tay mà lấy về ^^

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 19:58
vậy đã thế chắc quất luôn cái modem D-Link có tích hơp Wifi cho đã ghiền!
thank! các bro nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday