Hỏi về bộ đọc thẻ CF PCMCIA cho Laptop

Các thớt khác của HDcam

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 10:30
Mình muốn mua một bộ đọc thẻ nhớ CF để gắn vào PCMCIA của laptop không biết trên thị trường có bán loại nào tốc độ nhanh không vì cũng đang có một cái nhưng kg hiểu sao nó chép hình chậm quá (hơn 1/2 so với USB reader) hay là PCMCIA chỉ được như vậy thôi ? bạn nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giáo cho mình nhé vì máy mình chẳng còn cổng USB nào với lại muốn xài PC card cho gọn. Cảm ơn

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 10:47
Không phải quảng cáo nha, nhưng cậu ra The220 mà mua, mình vừa check trên web thấy họ có bán đó. Lý do cậu thấy chậm là cậu không mua hàng chính hãng, hàng trôi nổi thôi. Cậu chịu khó ra The220 thì có hàng Trancsend ngon đó.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 11:19
Cảm ơn bạn nhiều, có lẽ mình mua cái CF PCMCIA này cách đây hơn 4 năm nên tốc độ nó chậm châng ? Hồi đó dùng thẻ 256M thì không sao bây giờ máy CF đã là 4G rồi nên thấy nó như rùa :). Mình ở SG không biết chổ nào bán Trancent nhỉ ? với lại khi mua kg biết họ có cho thử không ? Thật ra mình cũng ít dùng nhưng khi dùng là phải nhanh :) có bác nào ở SG thì chỉ chổ bán cho em nhé. Cảm ơn
ps: hình như PCMCIA này chỉ convert từ 50pin của CF card ra 68pin thì phải chả biết nó có nhanh hơn kg ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday