Hỏi về cách burn đĩa Vista từ file down trên Microsoft

7 Tháng hai 2007 lúc 00:18
Em mua bản Vista Ultimate trên trang chủ của Microsoft, bây h em muốn làm đĩa cài vista nhưng boot được từ ổ đĩa. Trong bộ file em đown về và đã unzip nó ra có thấy file boot nhưng ko burn được đĩa boot
Bác nào biết chỉ em với

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2007 lúc 22:51
Thông thường khi down file tren mạng về mà là bộ cài hẳn hoi nó hay nén trong file Iso (cái này winrar cũng mở được). Nhưng bác đừng có unzip nó mà hay sử dụng 1 chương trình tạo ổ ảo đọc file iso đê mở nó và burn ra DVD/CD bình thường ạ. Em cũng đa down bản vista 2.7gb từ net về là file iso và burn+setup, khởi động từ DVD ngon lành bác ạ.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2007 lúc 22:54
Cái đấy là bản upgrade tức là phải chạy trên nền XP có bản quyền,giả sử bác có làm đĩa boot thì cũng ko cài được đâu.Bản full nó bán theo đĩa của nó cơ,bản download chỉ là bản upgrade thôi

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2007 lúc 23:22
Cái đấy là bản upgrade tức là phải chạy trên nền XP có bản quyền,giả sử bác có làm đĩa boot thì cũng ko cài được đâu.Bản full nó bán theo đĩa của nó cơ,bản download chỉ là bản upgrade thôi
Có nhiều trang cho mình download mà. Em toàn down về rồi burn ra đĩa này bác. Chẳng bao giờ em down bản upgrade cả, vì kô thích mấy cái vụ upgrade, kiểu gì máy cũng có vấn đề.

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 01:15
hhihi.. bản upgrade trên microsoft ko chỉ có upgrade đâu cá pác.. nó còn cho fep clean install trên ổ khác.. mà khi clean install thì ko bị mất bản quyền win cũ ^^

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 08:28
Bác hoanganhpham bảo là down trên trang chủ của microsoft mà do đó là bản update. Đúng là có thể cài clean install nhưng phải cài trên nền win XP có bản quyền,thế mới ghẻ,hehe

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 22:49
đính chính với bác đó là cài trên windows XP .. ko cần bản quyền vẫn upgrade đc :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday