Hỏi về cách gọi điện thoại Intenet?

Các thớt khác của qturang

qturang

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang ở Taiwan muúon gọi về VN cho gia đình mà khó quá, mua thẻ gọi thì phải đi bộ dài dài mới đến, mua sim thì chưa có thẻ cư trú nên chua mua đc, gọi điện ỉnernet thì phải mua thẻ gì đó và gọi từ máy tính đến điện thoại phải làm gì cũng ko biết nữa, bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với! thanks cả nhà!

jay_z

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
sao ko thiết kế chat voice luôn :D vừa có hình vừa có tiếng , dùng skype hoặc yahoo cho đơn giản

tiennm

MÁY HỎNG
Đúng rồi bác, vote 1 phiếu cho Yahoo và Skype. Gọi thoải con gà mái, mà lại ngồi chễm chệ ở nhà, đỡ phải chạy đi đâu tìm. Mấy cái vụ chạy đi tìm mua thẻ là mệt nhất quả đất, mà gọi lại tốn nữa. VoiceIP free thì có nhiều nhưng mình thấy chỉ free gọi đi Mỹ thôi. À mà nếu bạn nhẩm tính tiền gọi bằng thẻ đắt thì có thể dùng VoiceIP nhưng dùng CreditCard nạp tiền luôn trên mạng. Như vậy có thể gọi các số cố định và mobile. Bạn tham khảo thử: iCall Internet Phone, mình thấy chất lượng gọi rất tốt mà giá lại rẻ. Have fun!

qturang

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình muốn gọi về cho bố mẹ ở quê làm sao biêt dùng yahoo với skyper đc!

ginkgo

GÂY DỰNG
Vậy thì bác dùng yahoo cũng đc đó, dùng dạng voice- nghĩa là bác add tiền thông qua visa hay master....

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.