Hỏi về cách kết nối PDA trực tiếp với máy chiếu Projector

24 Tháng tư 2007 lúc 09:15
Không biết em hỏi cái này ỏ đây có đúng không, nếu không bác admin chuyển vào mục phù hợp giúp em với nhé, đừng xóa của em. Em thường xuyên phải sử dụng máy chiếu nhưng máy tính của cơ quan lại ít nên nhiều lúc rất bất tiện. Các Pro cho hỏi có thể dùng cable kết nối trực tiếp từ PDA sang máy Projector được không (không qua máy tính)? Cable đó có thể mua ở đâu? Thank các Pro trước.

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 09:43
Không biết em hỏi cái này ỏ đây có đúng không, nếu không bác admin chuyển vào mục phù hợp giúp em với nhé, đừng xóa của em. Em thường xuyên phải sử dụng máy chiếu nhưng máy tính của cơ quan lại ít nên nhiều lúc rất bất tiện. Các Pro cho hỏi có thể dùng cable kết nối trực tiếp từ PDA sang máy Projector được không (không qua máy tính)? Cable đó có thể mua ở đâu? Thank các Pro trước.
Nối máy chiếu bằng cable thì ít model hỗ trợ, đầu tư 1 máy chiếu wireless thì dễ dàng hơn nhiều, pda nào có wireless là chiếu được.

25 Tháng tư 2007 lúc 12:07
Máy chiếu của cơ quan em có Wiless nhưng kết nối qua USB, tức là phải cắm Wiless USB của máy chiếu vào máy tính thì mới được. Vậy thì không thể kết nối với PDA (của em là MDA-Tphone) được rồi. Với lại em thấy nối qua Wiless thì phải cài drive vào máy tính thì mới được chứ, vậy PDA thì phải có drive riêng à? Mong các bác chỉ giáo thêm.

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 23:20
Còn bạn thử tìm PPC HP 4700, loại này phụ kiện cũng có thiết bị cho ra VGA, còn các loại khác thì khả năng đến 99% là ko dc
dòng máy Toshiba E800 series có bộ expansion pack VGA out mà huynh ơi
hay dòng Dell X50V X51V cũng có bộ ra VGA out đấy ạh và cũng còn có 1 số dòng máy khác có hỗ trợ nữa thì phải

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tư 2007 lúc 01:29
dòng máy Toshiba E800 series có bộ expansion pack VGA out mà huynh ơi
hay dòng Dell X50V X51V cũng có bộ ra VGA out đấy ạh và cũng còn có 1 số dòng máy khác có hỗ trợ nữa thì phải
Hic, thế em mới nói 99%, ko đã thành 100% rồi

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 18:25
Đây là vebsite của Đài Loan. Bác có biết ở Việt Nam (Hà Nội càng tốt) bán cái này ở đâu không, chỉ cho em với. Em hỏi khá nhiều cửa hàng lớn ở Hà Nội nhưng đều không có.
cái n bác phải đặt mua ở nước ngoài,chứ ở VN chắc là ko có đâu ạh,đến mấy cái SD wifi hay SD tV cũng còn khó tìm huống chi :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday