LAPTOP Hỏi về cài đặt wifi cho macbook

Các thớt khác của icecandle

icecandle

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 22:08
Không hiểu sao Macbook của em không thể nào connect được vào wifi. Hiện em đang dùng Modem Zoom X6 không đặt password gì cả. Các máy khác vẫn connect được vào bình thường. Mong các cao thủ tư vấn giùm em với ạ.

11 Tháng bảy 2007 lúc 13:40
Nếu bạn chạy hệ điều hành Mac OS, có thể bạn đã thiết lập một chế độ nào đó cho airport trước đó (đặt IP tĩnh hoặc xung đột với một mạng wifi nào đó đã remember trước đó). Vậy bạn có thể vào mục System Preferences chọn mục Network. Trong panel này, bạn để Location là automatic, show là Airport. Trong bảng ở dưới, mục airport phần By defaul bạn chọn automatic, sang bảng bên cạnh TCP/IP, bạn chọn Using DHCP tại mục configure IPv4. Các bảng kế tiếp bạn không đánh dấu chọn mục nào trong các bảng đó. Trường hợp vẫn không kết nối được, bạn thử bấm vào nút: Renew DHCP Lease

Hy vọng bạn sẽ kết nối được wifi.

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 06:24
check coi cái Chanel trong phần setup của air port coi xem sao......., or vào utilities check mấy cái phần setup của airport xem thử

malibu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 04:59
em đang định mua MBP mà Wifi nó kén chọn thế này thì khổ nhỉ. Cài Wins vào nữa thì có cần phải down thêm phần mềm gì nữa để kích hoạt Wifi kô các Pro hay mình install Wins xong là Wifi đi kèm sẵn luôn???

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 14:27
Ơ, các bro bị sao ý chứ em dùng chả có vấn đề gì cả :| Trừ khi dùng chế độ set IP manually chứ nếu đặt DHCP thì chả có gì. Khi nào vào vùng có Wifi, cứ click vào cái icon Airport trên thank Status Bar...Có network nào là nó báo ngay. Muốn chọn cái nào, click vào cái đó là nó set IP cho mình ngay (dùng DHCP). Về nhà thì nó thấy cái favourite network, nó join tự động luôn ý. Nếu bro hay mang máy lên office hoặc lab hoặc Thư viện thì còn setup Location cho nó đc. Ví dụ đặt 3 location là Home, Office và Library chả hạn. Mỗi location nó sẽ lưu lại các setting, kể cả là set IP manually. Khi mình đến Office, bật location office, tất cả setting cho network ở Office đc load lên. Về nhà, chọn Home, thế là xong, ko cần chỉnh chọt gì cả...cực kỳ tiện. Win làm sao mà làm đc như thế :|

Còn bro hỏi là cài win có cần kích hoạt cái j ko thì xin thưa là ko :D Win cài vào máy Apple chạy natively...chỉ cần có driver là nó chạy chả khác gì Win trên máy HP, IBM hay bất kỳ máy nào khác. Thế nên ko phải lo bro ạ. Mà thành thật khuyên bro mua máy Apple nên chạy Mac chứ đừng dùng Win :| Trừ khi bất đắc dĩ quá thôi chứ Mac chả kém Win cái gì cả...Trừ 1 số software đặc biệt mà thôi.

6 Tháng mười một 2007 lúc 16:58
Thế nên ko phải lo bro ạ. Mà thành thật khuyên bro mua máy Apple nên chạy Mac chứ đừng dùng Win :| Trừ khi bất đắc dĩ quá thôi chứ Mac chả kém Win cái gì cả...Trừ 1 số software đặc biệt mà thôi.
Hứ, bác phải nói là "Trừ khi bất đắc dĩ quá thôi vì Win chả hơn gì Mac cả .. Trừ một số software đặt biệt mà thôi." :D :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday