Hỏi về cái sự Đa nhiệm của O2

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Với nhu cầu vừa đọc sách vừa nghe nhạc trên O22 tớ cho chạy pocket reader dạng slideshow cho chữ chạy chạy cộng với background các phần mềm nghe nhạc như pocket music, beta player, winđowmedia, kết luận là cái nào cũng bị sựt, sựt (nhẹ thôi, chu kỳ khoảng 10s chắc là khi nhạc được load vào ram)
tớ không cho chạy một soft nào khác vì vậy memory cũng còn kha khá
Không biết có phải đó là tình trạng riêng của em nhà tớ hay em nào cũng vậy xin các bác chỉ giáo,
Nếu đúng như vậy thì ... hỡi ôi cái sự đa nhiệm. #-o

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xay lúa thì khỏi bồng em, dân gian đã dạy như thế. Chơi song hành đá song phi lẫn thổi kèn thì có máy PC cũng chưa chắc khỏi bị giựt, huống chi là O22. Phải chấp nhận thôi, nếu sốt ruột thì chờ các dòng máy mới có lẽ khá hơn đấy !

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Câu chuyện về người đa nhiệm :
Một anh kia vừa đi vừa nhai "kẹo cao su" hehehe ----> đa nhiệm :D Cấm có sai :D
Nhưng nhìn kỹ anh ta BƯỚC 1 bước; dừng lại, NHAI một phát :D
Và kết luận :
||
||
\/ (bên dưới:D)
starnt said:
...kết luận là cái nào cũng bị sựt, sựt (nhẹ thôi, chu kỳ khoảng 10s chắc là khi nhạc được load vào ram)
tớ không cho chạy một soft nào khác vì vậy memory cũng còn kha khá
...
Nếu đúng như vậy thì ... hỡi ôi cái sự đa nhiệm

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc là máy bác có lỗi rồi
Không lẽ o22 mà làm hai cái chuyện nho nhỏ thế cũng đơ đơ thì toi.

voduy

GẮN KẾT
đúng đấy ạ, em dùng Hp2215 vừa nghe nhạc vừa chơi games Skyforce mà còn chả sao, HR lại thử xem bác

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của bác có thể bộ nhớ RAM bị chiếm dụng quá lớn. Hơn nữa bác nên chú ý đến việc là các phần mềm trên PPC khi thóat ra thì nó vẫn còn chạy nền trong máy, chưa thoát ra hẳn. Cài SpbPocket Plus để thóat hẳn chương trình khi tap vào dấu "x"

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhìn cái lão Agassi thoả mãn đắc thắng thấy mà ghét hahaha.
Thoát sạch sành sanh rồi, ngoại trừ thằng Spb (ai lại thoát thằng đó nữa chứ) Vào trong memory clear không còn thằng nào chỉ trừ soft nghe nhạc và pocket reader thôi. Đầu tiên tớ kiểm tra tưởng mấy bài bit rate cao quá nó đòi ram nhiều, xuống tới phổ thông 128kb vẫn bị giật, cực kỳ nhẹ thôi, hay là tớ thính tai quá :D :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?