Hỏi về cảm ứng của O2s

12 Tháng năm 2007 lúc 15:06
Mình mới thay 1 màn hình mới tinh, được lấy trong 1 con O2s mới 100% thay qua, ko có 1 vết gì trên màn hình hết, nhưng sao phần cảm ứng của nó cứ bị lệch hoài à. Mình đã Align Screen nhiều lần rồi, nhưng sau khoảng 15', máy tắt đèn và mở lên lại thì lại bị lệch cảm ứng nữa. Các bạn có biết khắc phục như thế nào không???

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng năm 2007 lúc 18:18
Thật ra đấy cũng là chuyện bình thường thôi bác ạ. Vì đồ công nghệ cao bao giờ cũng thế, dù bác có thay thế như thế nào đi nữa cũng ko thể bằng đồ zine của máy được bác ạ. Mặc dù hiện tượng này là cực kỳ khó chịu >.<

13 Tháng năm 2007 lúc 15:49
hix... cửa hàng thay cho mình mà, mình đâu tháo ra để làm lại được. Trước khi đọc những trả lời của các bạn, mình tưởng do WM05, nên mình đã up ROM lại 2003, kết quả là khi vô màn hình 4 vạch màu, tới màn hình "tap screen to set up device", đến màn hình align screen, mình đã chọt vào 5 điểm yêu cầu, nó vẫn hiện lên lại align screen tiếp, và mình lại chọt vào 5 điểm yêu cầu, và cứ vậy hoài, mình đã chọt vài chục lần rồi, vẫn không thể qua màn hình thiết lập ngày giờ và múi giờ để vô màn hình today được, màn hình hiện giờ cứ luôn luôn là align screen mới đau chứ. Mình đã thử up lại đủ thứ ROM 2k3 và 2k5, và cũng đã nhiều lần vào bootloader menu chọn No Yes Yes rồi, nhưng tình trạng vẫn vậy. Các bạn có ý kiến gì không?

tdmavth175

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng năm 2007 lúc 23:47
hix... cửa hàng thay cho mình mà, mình đâu tháo ra để làm lại được. Trước khi đọc những trả lời của các bạn, mình tưởng do WM05, nên mình đã up ROM lại 2003, kết quả là khi vô màn hình 4 vạch màu, tới màn hình "tap screen to set up device", đến màn hình align screen, mình đã chọt vào 5 điểm yêu cầu, nó vẫn hiện lên lại align screen tiếp, và mình lại chọt vào 5 điểm yêu cầu, và cứ vậy hoài, mình đã chọt vài chục lần rồi, vẫn không thể qua màn hình thiết lập ngày giờ và múi giờ để vô màn hình today được, màn hình hiện giờ cứ luôn luôn là align screen mới đau chứ. Mình đã thử up lại đủ thứ ROM 2k3 và 2k5, và cũng đã nhiều lần vào bootloader menu chọn No Yes Yes rồi, nhưng tình trạng vẫn vậy. Các bạn có ý kiến gì không?
hiện tôi cũng bị giống bạn đây mặc dù đã thay 2 màn cảm ứng rồi nhưng vẫn bị.Khi mang đi sửa họ nói là do main,nhưng theo kinh nghiệm của tôi thì nó có vấn đề ở cáp màn hình hay là cáp cảm ứng.
trường hợp ở cáp cảm ứng thì có thể thay mới hoặc hàn lại đầu nối
trường hợp ở cáp màn hình thì gay nếu trục trặc ở phần giắc nối thì có thể dán băng keo hay độn một miếng mút nhỏ,còn ở giữa cáp thì phải thay màn hình rùi

17 Tháng năm 2007 lúc 15:55
hiện tôi cũng bị giống bạn đây mặc dù đã thay 2 màn cảm ứng rồi nhưng vẫn bị.Khi mang đi sửa họ nói là do main,nhưng theo kinh nghiệm của tôi thì nó có vấn đề ở cáp màn hình hay là cáp cảm ứng.
trường hợp ở cáp cảm ứng thì có thể thay mới hoặc hàn lại đầu nối
trường hợp ở cáp màn hình thì gay nếu trục trặc ở phần giắc nối thì có thể dán băng keo hay độn một miếng mút nhỏ,còn ở giữa cáp thì phải thay màn hình rùi
Thanks bạn đã quan tâm, mình đã ra tiệm, đúng như bạn đoán, do cáp cảm ứng lỏng, họ đã chấm thêm chút chì, và đã okie rùi. Bạn cũng nên khắc phục như vậy. Nhưng điều đọng lại thắc mắc ở mình là tại sao 1 màn hình mới 100% lấy ra từ máy mới ( mình đứng kế bên để xem họ làm luôn đó nha ) mà lại bị lỏng cáp như vậy???

tuan002282

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng năm 2007 lúc 18:29
Mua trúng màn hình second hand đểu rồi bác ơi. Du gì đi nửa cũng xin chúc mừng bác vì em O2s của bác hết bệnh.

Bài viết cần bạn xem thêm

https://www.handheld.com.vn/threads...i-1kg-kt-22h02-11-5-2018.487298/#post-3612988

Em có đấu giá mua 1 kg linh chi theo link bên trên, sau đó liên lạc với Chủ hàng hỏi mua thêm 1kg nữa được hay k? Nếu được thì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday