Hỏi về card màn hình X3100

Các thớt khác của visitor

visitor

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng mười 2007 lúc 23:04
Em có con HP (xem chữ ký) xài X3100,nó là shared hay dedicate (hình như shared).Mà dung lượng của nó em k biết,các bác chỉ dùm:
- Xem trên DxDiag:
Chip type: Mobile Intel(R) 965 Express Chipset Family
Display Memory: 251 MB
Dedicated Memory: 0 MB
Shared Memory: 251 MB
- Trên diagnostic:
Minimum Graphics Memory: 8 MB
Maximum Graphics Memory: 320 MB

Thông số như vậy là sao??

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 00:33
VGA SHARE mới của INTEL bác ạ.
nghe quảng cáo là bước đột phá này nọ của intel, cải tiến chất lượng VGA on nhưng đã thấy có nhiều ý kiến đánh giá là không xứng đáng với lời ca tụng và quảng cáo (láo) như vậy :D dù sao thì với VGA on intel cũng đủ xài mấy cái chương trình bình thường, công việc không nặng lắm rùi. :p

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 00:52
Ý nghĩa của thông số:

Display Memory: 251 MB (Dung lượng của VGA hiện tại)

Dedicated Memory: 0 MB (Dung lượng VRam)

Shared Memory: 251 MB (Dung lượng của VGA lấy từ Ram của hệ thống)

Minimum Graphics Memory: 8 MB (Dung lượng tối thiểu của VGA - ứng với trường hợp hệ thống có rất ít Ram)

Maximum Graphics Memory: 320 MB (Dung lượng tối đa của VGA - ứng với trường hợp hệ thống được trang bị nhiều Ram)

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 11:54
nói chung VGA Share thì không nên trông chờ quá nhiều vào chất lượng bạn ạ,
Không phải là chất lượng mà là sức mạnh chứ ? Hiện tại các hãng như Nvidia và Ati cũng đang cho ra đời những card màn hình tích hợp có sức mạnh tương đối với giá cả dễ chịu và dĩ nhiên kg thể so sánh khả năng của những card onboard này với những dòng card rời cao cấp đắt tiền được nhưng cũng không phải vì thế mà cho là nó có chất lượng kém. Dòng Intel X3100 của Intel chắc chắn là mạnh hơn người anh GMA 950 rồi.

visitor

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng mười 2007 lúc 19:30
Cám ơn các bác đã chỉ giáo.Theo bác Mitdac thi nếu em nâng cấp Ram lên 2G thì dung lượng graphic sẽ tăng lên 380 MB đúng không?

11 Tháng mười 2007 lúc 00:01
Cám ơn các bác đã chỉ giáo.Theo bác Mitdac thi nếu em nâng cấp Ram lên 2G thì dung lượng graphic sẽ tăng lên 380 MB đúng không?
Khi nâng cấp lên 2GB thì lượng dung lượng graphic cũng tăng. Tuy nhiên cung tùy theo hệ điều hành + driver mà nó tăng thành 1 lượng ram cần thiết. Cũng chưa hẳn là 380MB đâu vì 380MB là tối đa. Và Windows thường sẽ share 1 lượng ram nhất định nào đó. Khi có yêu cầu sử dụng thì nó sẽ tăng lên tuơng ứng.
Cái này bạn cũng nên phân biệt rõ khi sử dụng là với lượng ram chưa hẳn là cần thiết cho tốc độ mà còn phụ thuộc chủ yếu vào GPU.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười 2007 lúc 00:37
Dung lượng mb chỉ là bù nhìn thui, 80% sức mạnh VGA nằm ở con GPU ;)

*X3100 đừng xem thường nó nhé hehe ;) cải tiến rất đáng kể từ GMA 950 luôn đấy, đã test thử trò God Father ở độ phân giải 1280*800 chơi rất tốt :cool:

13 Tháng mười 2007 lúc 11:43
so với 6150 ở nvidia thì sao hả mấy bác, bác nào xài rùi cho mình ý kiến với coi, nói về chơi game đó nhà (vd như 1 game nào đó)

14 Tháng mười 2007 lúc 01:26
vậy còn so sánh giữa X3100 và 6150 thì sao hả bác
hình như mới ra 7150 nữa hay sao đó sức mạnh con này mà so với X3100 thì sao hả mấy bác

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

A

- ATM (Đơn vị đo lường áp lực): Thường được dùng để chỉ độ sâu mà một chiếc đồng hồ có thể chịu được và không bị vô nước. (1ATM = 1BAR = 10m = 33.3ft).

- Altimeter: Chức năng đo độ cao bằng cách đo những thay đổi trong áp suấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday