Hỏi về chia ổ và set password account cho MacBook

Bánh nướng

NHẬP HỘI
Mình dùng bootcamp để cài Windows trên Mac nhưng khi tạo thêm ổ Data từ ổ MacOS thì khi boot vào Win bị lỗi, thử Data cả định dạng MacOs Extended và FAT đều không vào được Win, khi bỏ ổ DATA thì lại vào được bình thường :((, lỗi gì vậy?

Mình set password cho account admin nhưng khi reset lại máy thì không thấy nó hỏi password mà vào hệ điều hành luôn, có ai bị như mình không vậy?

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình set password cho account admin nhưng khi reset lại máy thì không thấy nó hỏi password mà vào hệ điều hành luôn, có ai bị như mình không vậy?

Trường hợp này là do bác chọn Auto Login vào Account admin khi khởi động máy,để tắt chức năng này bác làm như sau:

• Vào System Preferences chọn Accounts
  • Chọn mục Login option ,nếu bị mờ thì bác kích vào cái khóa và gõ pass admin để có thể thay đổi những tùy chọn ở đó
  • Ngay dòng Auto Login ,bác chọn thành Off
  • Sau đó thử khởi động lại máy để xem kết quả :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...