hỏi về chuột của Hp dv2000t

Các thớt khác của sinhvien9999
11 Tháng mười hai 2007 lúc 10:01
máy tớ mua ở Mỹ về. mới dùng được khoảng 5 tháng. hiz. đang dùng yên ổn thì con chuột di của máy dở chứng.
hiện tượng: chuột vẫn di được nhưng ko nhấp đúp được. bác nào biết nó bị làm sao ko ạ? hiz. ko biết HP VN có BH cho máy của tớ ko nhỉ?
cám ơn các bác đã đọc và các bác sẽ trả lời

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 10:06
máy tớ mua ở Mỹ về. mới dùng được khoảng 5 tháng. hiz. đang dùng yên ổn thì con chuột di của máy dở chứng.
hiện tượng: chuột vẫn di được nhưng ko nhấp đúp được. bác nào biết nó bị làm sao ko ạ? hiz. ko biết HP VN có BH cho máy của tớ ko nhỉ?
cám ơn các bác đã đọc và các bác sẽ trả lời
có lẽ bạn nên vào phần cài đặt cho touchpad trong control panel/mouse. thử tìm hiểu trong đó xem nhé. chúc thành công.

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 14:31
bạn thử chỉnh lại trong Control Panel, hoặc load bộ driver mới về (link ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp35001-35500/sp35444.exe), sau đó cài lại bằng bộ driver này.
Bạn đã thử nháy đúp ở cả trên bề mặt (phần để di) của touchpad chưa, hay là chỉ thử ở nút trái phía dưới thôi

11 Tháng mười hai 2007 lúc 21:47
bạn thử chỉnh lại trong Control Panel, hoặc load bộ driver mới về (link ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp35001-35500/sp35444.exe), sau đó cài lại bằng bộ driver này.
Bạn đã thử nháy đúp ở cả trên bề mặt (phần để di) của touchpad chưa, hay là chỉ thử ở nút trái phía dưới thôi
tớ đã làm theo hướng dẫn của bác. nhưng vẫn không được. hiz. ko biết HP VN có BH cho tớ ko nhỉ?

hieppg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười hai 2007 lúc 00:25
mình nhấp đúp trên bề mặt của touchpad thì ko được bác ạ. còn nhấp đúp ở 2 nút dưới của touchpad thì ok. thế mới đau chứ.
Nếu touchpad vẫn di được thì là vẫn hoạt động tốt. Có vẻ như bạn đã vô tình disable cái tính năng tapping của touchpad. Nếu đúng thế thig bạn vào control panel >> Mouse >> tìm trong cái tab config của touchpad xem có cái nào là tapping thì enable lại nó.

16 Tháng mười hai 2007 lúc 01:45
chỉ cho bác nè :
xem hình trước rùi thực hiện như sau
nhấn chuột phải hoặc trái vào đó (không nhấp đôi nha) -> check chọn (đánh dấu) vào mục tap to Click là ok

ghi chú : bác còn nhớ tui chứ :D

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday