Hỏi về chuyển Lap từ US-->Singapore

Các thớt khác của wwww

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 10:30
Tình hình là thằng bạn mua cho e 1 cái Lap,nhưng thêm 1 "tình hình" nữa là nó ko vác về VN được.Thế cho nên e định ship về VN hoặc Sing,nhưng ship về VN nghe hay mất hàng+lằng nhằng vụ nhận hàng và thuế má nên có thể sẽ ship về Sing.
E định ship qua bọn Fedex,có thể thằng bạn cũng nhờ ship về Sing nữa nên có thể có 2 con Mac Book.
Theo các bác là ship 1 lúc 2 con trong 1 packet về Sing hay là ship 2 con riêng lẻ về 2 địa chỉ ở Sing hơn nhỉ (e phân vân là ko biết ngoài tiền Ship ra người nhận ở bên Sing có phải đóng thuế ko,nếu có thuế thì là bao nhiêu?).:confused:
Mong các bác nhiệt tình post reply giúp đỡ :D

think pad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 11:08
Theo tớ biết thì người nhận phải đóng tiền giống như nhận hàng phi mậu dịch ấy nhưng không rõ là bao nhiêu %. Dễ nhất là bác hỏi thẳng người sẽ nhận ỡ bên Sing trước thì hơn, khoảng vài chục USD thì phải.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 11:47
Nhưng thường khi nhận mới biết được,người nhận là con gái nên cũng ko biết rõ ràng lắm,quan trong là cái thuế nó tính bao nhiêu %,vài chục đô còn được chứ nó chơi cho vài trăm chắc e nghẻo.
Bác nào có kinh nghiệm vào help tôi cái

nhu_mylove

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tư 2007 lúc 13:02
7% giá trị 2 cái macbook thì hơi căng nhỉ, nếu bác chuyển về VN qua fedex, em giúp co bác cái khoản thuế VN, hàng giao tận nhà 6/13 nói xui chẳng may mát cả 2 cái bac đừng tìm em nếu bác nhờ em :D

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 17:52
Ship về VN e ngại lắm,chắc sẽ ship sang Sing thôi,nhưng bác nào có kinh nghiệm khẳng định được cho e là có mất tax gì ngoài tiền gửi đồ ko và mất chính xác là bao nhiêu để e xác định tinh thần

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 20:16
Tình hình là thằng bạn mua cho e 1 cái Lap,nhưng thêm 1 "tình hình" nữa là nó ko vác về VN được.Thế cho nên e định ship về VN hoặc Sing,nhưng ship về VN nghe hay mất hàng+lằng nhằng vụ nhận hàng và thuế má nên có thể sẽ ship về Sing.
E định ship qua bọn Fedex,có thể thằng bạn cũng nhờ ship về Sing nữa nên có thể có 2 con Mac Book.
Theo các bác là ship 1 lúc 2 con trong 1 packet về Sing hay là ship 2 con riêng lẻ về 2 địa chỉ ở Sing hơn nhỉ (e phân vân là ko biết ngoài tiền Ship ra người nhận ở bên Sing có phải đóng thuế ko,nếu có thuế thì là bao nhiêu?).:confused:
Mong các bác nhiệt tình post reply giúp đỡ :D
Sao không ship trực tiếp từ Mỹ về bằng đường Phi Hải giá rất là rẻ .
Thuế đánh vô Laptop ở VN là 25% ( 20 % là thuế nhập khẩu . 5 % thuế VAT)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
abcxyz123321 HANDHELD CAFÉ 9
atieu87 HANDHELD CAFÉ 15

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday