Hỏi về chuyển Lap từ US-->Singapore

Các thớt khác của wwww

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 10:30
Tình hình là thằng bạn mua cho e 1 cái Lap,nhưng thêm 1 "tình hình" nữa là nó ko vác về VN được.Thế cho nên e định ship về VN hoặc Sing,nhưng ship về VN nghe hay mất hàng+lằng nhằng vụ nhận hàng và thuế má nên có thể sẽ ship về Sing.
E định ship qua bọn Fedex,có thể thằng bạn cũng nhờ ship về Sing nữa nên có thể có 2 con Mac Book.
Theo các bác là ship 1 lúc 2 con trong 1 packet về Sing hay là ship 2 con riêng lẻ về 2 địa chỉ ở Sing hơn nhỉ (e phân vân là ko biết ngoài tiền Ship ra người nhận ở bên Sing có phải đóng thuế ko,nếu có thuế thì là bao nhiêu?).:confused:
Mong các bác nhiệt tình post reply giúp đỡ :D

think pad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 11:08
Theo tớ biết thì người nhận phải đóng tiền giống như nhận hàng phi mậu dịch ấy nhưng không rõ là bao nhiêu %. Dễ nhất là bác hỏi thẳng người sẽ nhận ỡ bên Sing trước thì hơn, khoảng vài chục USD thì phải.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 11:47
Nhưng thường khi nhận mới biết được,người nhận là con gái nên cũng ko biết rõ ràng lắm,quan trong là cái thuế nó tính bao nhiêu %,vài chục đô còn được chứ nó chơi cho vài trăm chắc e nghẻo.
Bác nào có kinh nghiệm vào help tôi cái

nhu_mylove

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tư 2007 lúc 13:02
7% giá trị 2 cái macbook thì hơi căng nhỉ, nếu bác chuyển về VN qua fedex, em giúp co bác cái khoản thuế VN, hàng giao tận nhà 6/13 nói xui chẳng may mát cả 2 cái bac đừng tìm em nếu bác nhờ em :D

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 17:52
Ship về VN e ngại lắm,chắc sẽ ship sang Sing thôi,nhưng bác nào có kinh nghiệm khẳng định được cho e là có mất tax gì ngoài tiền gửi đồ ko và mất chính xác là bao nhiêu để e xác định tinh thần

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 20:16
Tình hình là thằng bạn mua cho e 1 cái Lap,nhưng thêm 1 "tình hình" nữa là nó ko vác về VN được.Thế cho nên e định ship về VN hoặc Sing,nhưng ship về VN nghe hay mất hàng+lằng nhằng vụ nhận hàng và thuế má nên có thể sẽ ship về Sing.
E định ship qua bọn Fedex,có thể thằng bạn cũng nhờ ship về Sing nữa nên có thể có 2 con Mac Book.
Theo các bác là ship 1 lúc 2 con trong 1 packet về Sing hay là ship 2 con riêng lẻ về 2 địa chỉ ở Sing hơn nhỉ (e phân vân là ko biết ngoài tiền Ship ra người nhận ở bên Sing có phải đóng thuế ko,nếu có thuế thì là bao nhiêu?).:confused:
Mong các bác nhiệt tình post reply giúp đỡ :D
Sao không ship trực tiếp từ Mỹ về bằng đường Phi Hải giá rất là rẻ .
Thuế đánh vô Laptop ở VN là 25% ( 20 % là thuế nhập khẩu . 5 % thuế VAT)

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday