Hỏi về con O2S trung quốc

kysu

NHẬP HỘI
Hiện tôi có 1 con O2S TQ.
Thứ 1:Tôi muốn kết nối với máy tính mà không biết phải làm sao.Tôi có cáp nối cổng USB nhưng cổng này tôi chỉ dùng để sạc pin, chứ khi cắm vào máy tính thì nó không nhận gì cả.

Thứ 2:Mỗi khi vào chức năng quay phim,chụp hình thì màn hình quay bị tối thui, máy bị treo không thao tác gì được, phải gỡ pin ra gắn lại.Ai biết trị bệnh này làm ơn trị giúp.

Mong mọi người giúp đỡ.

bincolee

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn à, theo mình bạn phải nói rõ con O2S TQ này là chạy HDH gì vậy? WM5.. 6.. hay là chạy phần mềm TQ. Nếu WM thì phải cài ActiveSync 4.5 >.., còn TQ thì xem lại máy có hỗ trợ kết nối UBS hay không nữa.... Ok?

Còn điều thứ 2 của bạn:
Kiểm tra lại thẻ nhớ có bị vấn đề gì không, nếu ok thì có lẽ phải chạy lại phần mềm thui,... có lẽ bị phần mềm rùi đó.

kysu

NHẬP HỘI
Bạn à, theo mình bạn phải nói rõ con O2S TQ này là chạy HDH gì vậy? WM5.. 6.. hay là chạy phần mềm TQ. Nếu WM thì phải cài ActiveSync 4.5 >.., còn TQ thì xem lại máy có hỗ trợ kết nối UBS hay không nữa.... Ok?

Còn điều thứ 2 của bạn:
Kiểm tra lại thẻ nhớ có bị vấn đề gì không, nếu ok thì có lẽ phải chạy lại phần mềm thui,... có lẽ bị phần mềm rùi đó.

Vì mình mới xài nên mình cũng không biết rõ HĐH này là gì?Nhưng mình nghĩ không phải WM(có lẽ là phần mềm: flash O2s Trung Quốc, cpu 6226, flash SPANSION.)
vì mình đã cài AS 4.5 rồi mà không được.Mình có lên search thử mấy cái phần mềm đồng bộ hóa cho máy trung quốc thì có phần mềm China PC Suit Mobile gì đó.Nhưng hướng dẫn sử dụng là phải kết nối qua cổng COM(Cái này mình không biết làm sao nữa).Vì mỗi lần kết nối với máy tính bằng cáp USB(lấy trong cục sạc) thì nó hiện lên 3 mục:Mass Storge,Webcam,Com port
Chọn cái nào cũng không nhận vì máy mình không hiện FIND NEW HADWARE gì hết.

Thẻ nhớ mình không vấn đề gì.Và theo mình camera do lỗi phần mềm.
Kết nối không được thì làm gì mà chạy lại phần mềm được.
Cái này đau đầu thật.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vì mình mới xài nên mình cũng không biết rõ HĐH này là gì?Nhưng mình nghĩ không phải WM(có lẽ là phần mềm: flash O2s Trung Quốc, cpu 6226, flash SPANSION.)
vì mình đã cài AS 4.5 rồi mà không được.Mình có lên search thử mấy cái phần mềm đồng bộ hóa cho máy trung quốc thì có phần mềm China PC Suit Mobile gì đó.Nhưng hướng dẫn sử dụng là phải kết nối qua cổng COM(Cái này mình không biết làm sao nữa).Vì mỗi lần kết nối với máy tính bằng cáp USB(lấy trong cục sạc) thì nó hiện lên 3 mục:Mass Storge,Webcam,Com port
Chọn cái nào cũng không nhận vì máy mình không hiện FIND NEW HADWARE gì hết.

Thẻ nhớ mình không vấn đề gì.Và theo mình camera do lỗi phần mềm.
Kết nối không được thì làm gì mà chạy lại phần mềm được.
Cái này đau đầu thật.

Con này của bạn đơn thuần là máy thường không chạy HĐH Window Mobile nên không thể kết nối máy tính qua Microsoft Active Sync. Bạn hãy tìm phần mềm hỗ trợ (PC Suite) của dòng đó mà cài vào để kết nối máy tính. Sau khi cài vào mới có thể chọn cổng hoặc nó sẽ tự hiển thị bộ nhớ hệ thống...

quangbudang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu là máy trung quốc thì có lẽ là bị hư camera chứ không phải lỗi chương trình đâu bạn.mình cũng từng sửa mấy con trung quốc này ,bệnh vào chụp hình hay quay phim bị đứng máy đa số là bị hư camera hoặc lỏng tiếp súc .trước tiên bạn nên tháo máy kiểm tra tiếp xúc trước
Còn nếu bạn muốn chạy lại chương trình thì cần phải có Box và cáp chạy trương trình riêng của những dòng trung quốc này chứ không dùng cáp USB để chạy được đâu

kysu

NHẬP HỘI
Nếu hư camera thì thay khoảng bao nhiêu bạn.
Mà hình như máy mình có 2 cái camera vì mặt trước cũng có 1 ống kính nhỏ.
Còn Box và cáp chạy chương trình của bạn có bán trên thị trường không?
Hay bạn biết chỗ nào thi có thể ghi địa chỉ đó được không?

Thanks bạn nhiều

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn cần cho thêm thông tin vè máy như: Tên máy, model, tên hãng sx, hình ảnh...như vậy mới có thể biết rõ về dòng máy của bạn mà giúp đỡ

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.