hỏi về contacts và sim trên PPC

20 Tháng một 2008 lúc 23:10
mình mới mua TyTN II. khi mình vào contacts, list danh sách hiện lên cả list trong sim và trong máy. mình không muốn hiện list trong sim (hay nói cách khác là không muốn dùng bộ nhớ sim, chỉ muốn dùng bộ nhớ của máy) thì làm ntn? mong được các bạn hướng dẫn. cám ơn nhiều.

DHL

.: HHVN :.
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2008 lúc 23:19
Bạn vào Registry, tìm đến khoá HKEY_CRRENT_USE R ->Control Panel ->Phone, ở key ShowSim bạn sửa giá trị của nó thành 0 để không hiện Sim contact, muốn nó hiện lại thì lại sửa nó thành 1 là được.
@: Để vào và chỉnh sửa Registry bạn có thể dùng Resco Registry (thông dụng nhất) hay bất cứ phần mềm chỉnh Registry nào cũng được!
Chúc vui!

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
21 Tháng một 2008 lúc 13:37
Bạn vào Registry, tìm đến khoá HKEY_CRRENT_USE R ->Control Panel ->Phone, ở key ShowSim bạn sửa giá trị của nó thành 0 để không hiện Sim contact, muốn nó hiện lại thì lại sửa nó thành 1 là được.
@: Để vào và chỉnh sửa Registry bạn có thể dùng Resco Registry (thông dụng nhất) hay bất cứ phần mềm chỉnh Registry nào cũng được!
Chúc vui!

Sẵn đây xin hỏi bác VMEP có tài liệu nào hướng dẫn các thao tác chỉnh sửa trong Registry không ạ. Nếu có bác cho xin 1 bản được không? Thanks

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng một 2008 lúc 17:56
một số máy chạy WM6 đã cài NET FRAME WORK 2 cho phép hiện hoặc không danh bạ có trong SIM, bạn thử tìm xem! Mình đang dùng WM6, vào đó chỉnh được rất nhiều tuỳ chọn, trong đó có "hide SIM contacts"!

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
22 Tháng một 2008 lúc 14:46
Thực tình thì mình cũng có một số tài liệu nho nhỏ nói về vụ registry nhưng cảm giác có quá ít và chưa đầy đủ hết. Cảm ơn bác VMEP vậy.

22 Tháng một 2008 lúc 22:55
Chúc vui!
cám ơn cậu. nhưng cậu có thể hướng dẫn rõ cho mình được ko? vì mình mới dùng PPC nên chưa hiểu lắm.

1. down resco registry về, cài vào máy tính hay PPC?
2. chỉnh sửa registry của PPC thì làm trên máy tính thông qua activeSync hay sửa trực tiếp trên PPC?
3. nếu cậu ở HN, hôm nào rỗi rãi, tớ mời cậu ra cafe wifi nhâm nhi và hướng dẫn tớ dùng 1số tính năng có được ko? hihi

0904447070

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 08:42
cám ơn cậu. nhưng cậu có thể hướng dẫn rõ cho mình được ko? vì mình mới dùng PPC nên chưa hiểu lắm.

1. down resco registry về, cài vào máy tính hay PPC?
2. chỉnh sửa registry của PPC thì làm trên máy tính thông qua activeSync hay sửa trực tiếp trên PPC?
3. nếu cậu ở HN, hôm nào rỗi rãi, tớ mời cậu ra cafe wifi nhâm nhi và hướng dẫn tớ dùng 1số tính năng có được ko? hihi

0904447070
Bạn không nên nói năng "cậu - tớ" như vậy. Không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng nhìn cái nick sinhvien thì mình nghĩ bạn còn trẻ so với tuổi của của bác VMEP (38) còn xét về kinh nghiệm thì... cứ nhìn là biết.

Xin bỏ qua nếu 2 người đã từng là bạn.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 08:49
Chắc là nên có một thread dành cho các câu hỏi Newbe về PPC thôi.

Chỉnh sửa Registry cũng giống như trên máy tính. Khi bạn down một số chương trình có thể sửa được registry như Resco Registry hoặc PHM registry, bạn vào thẳng chương trình đó, chọn theo đúng đường dẫn mình định sửa là gì. Trong trường hợp này là mở chương trình Resco registry ra, chọn khóa HKEY CURRENT USER, vào tiếp sâu như bác VMEP nói và sửa giá trị DWORD SHOWSIM về 0, sau đó thoát ra, chờ một 10s cho giá trị chắc chắn được lưu vào máy. Sau đó khởi động lại máy (soft reset) để máy nhận giá trị mới.

23 Tháng một 2008 lúc 10:38
Bạn không nên nói năng "cậu - tớ" như vậy. Không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng nhìn cái nick sinhvien thì mình nghĩ bạn còn trẻ so với tuổi của của bác VMEP (38) còn xét về kinh nghiệm thì... cứ nhìn là biết.

Xin bỏ qua nếu 2 người đã từng là bạn.
tớ gọi là cậu tớ vì tớ ko biết tuổi bác VMEP, gọi kiểu này cho lịch sự vì tớ cũng thuộc hàng cao tuổi. hehe, cũng đầu 3x. còn nếu bác VMEP 38 thì xin lỗi bác vì bác > mình.

kinh nghiệm dùng PPC ko nói lên tuổi tác cậu ạ. trước tớ dùng ĐT thường, nhưng nay có nhu cầu dùng PPC nên mới dùng nên còn nhiều bỡ ngỡ ===> cần phải hỏi.

còn tớ lấy nick là sinhvien để nhớ về 1 thời nghèo khổ của mình, 1 kỉ niệm đẹp thôi. :D
chúc vui. bác nào biết thì hướng dẫn cho tớ kĩ hơn nhé. vì tớ ko thạo món này lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday