Hỏi về đế laptop

Các thớt khác của H1975
19 Tháng sáu 2007 lúc 20:34
Em vẫn sử dụng thường xuyên, loại có 2 quạt mát, lấy điện từ USB. Nhưng mới đây em nghe bạn em nói nếu sử dụng thường xuyên thì có thể dẫn đến hỏng laptop do quá tải. bác nào có kinh nghiệp cho em lời khuyên với .

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 21:29
Em vẫn sử dụng thường xuyên, loại có 2 quạt mát, lấy điện từ USB. Nhưng mới đây em nghe bạn em nói nếu sử dụng thường xuyên thì có thể dẫn đến hỏng laptop do quá tải. bác nào có kinh nghiệp cho em lời khuyên với .
Không hiểu biết nhiều lắm về cấu trúc bên trong mainboard, nhưng quan điểm cá nhân của em là không. Lý do là cổng USB đóng vai trò nguồn cấp điện. Thiết bị không thể đòi hỏi hệ thống cung cấp nhiều điện năng hơn (do cổng USB chỉ có khả năng cung cấp 1000mA) vì thế việc gây quá tải, khó có thể xảy ra (tuy nhiên chập, cháy thì có thể)

19 Tháng sáu 2007 lúc 21:50
Nói chung ko hỏng được đâu, nó chỉ lấy điện từ usb, ở máy tính bình thường usb vẫn cắm loạn cả lên mà có sao đâu.
Tuy nhiên khi cắm thì đương nhiên nếu dùng pin thì sẽ hao pin hơn, nhưng nếu cắm AC/DC thì cứ tẹt ga.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 08:12
Được gửi bởi Eden_gradian
Nếu mà lo, bác cứ ra ngoài làm cho em 1 cái adapter AV 220v --> USB khoảng 3,4 chục ngàn là hết lo.
Cách này hay quá,nhưng em không biết mua nó ở đâu.Bác có biết ở HN bán chỗ nào chỉ cho em vơi:D
Cám ơn bác.

hero287

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng sáu 2007 lúc 08:24
Nói chung ko hỏng được đâu, nó chỉ lấy điện từ usb, ở máy tính bình thường usb vẫn cắm loạn cả lên mà có sao đâu.
Tuy nhiên khi cắm thì đương nhiên nếu dùng pin thì sẽ hao pin hơn, nhưng nếu cắm AC/DC thì cứ tẹt ga.
Quan trọng là công suất của 2 cái quạt mát đó là bao nhiêu, nếu quá 500mah cho 1 cổng thì phải xem lại chứ không thì có thể làm hỏng cổng USB

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 09:11
Quan trọng là công suất của 2 cái quạt mát đó là bao nhiêu, nếu quá 500mah cho 1 cổng thì phải xem lại chứ không thì có thể làm hỏng cổng USB
Thứ nhất, cổng USB 2.0 cấp nguồn 1000mA chứ không phải 500mA

Thứ hai, chưa bao giờ nghe nói thiết bị yêu cầu dòng lớn hơn mà nguồn không cấp đủ nên hỏng nguồn cả.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 10:05
Thứ nhất, cổng USB 2.0 cấp nguồn 1000mA chứ không phải 500mA

Thứ hai, chưa bao giờ nghe nói thiết bị yêu cầu dòng lớn hơn mà nguồn không cấp đủ nên hỏng nguồn cả.
Thứ nhất : Không thể khẳng định cứ USB 2.0 là có khả năng cấp dòng 1000mA bác Mít ạ, tùy vào từng máy thôi, chúng ta có thể kiểm tra cái này thông qua mục Power của USB root hub trong Device Manager, ngoài ra nó cũng báo cho ta biết thiết bị đang cắm vào cổng cần bao nhiêu mA để hoạt động nữa đấy.
Thứ hai : Một khi kg cung cấp đủ nguồn cho thiết bị thì cả hai, nguồn và thiết bị dùng nguồn đều trong tình trạng quá tải, khả năng xảy ra trục trặc là chuyện đương nhiên.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lựa chọn mua máy khắc gỗ giá rẻ cũng giống như khi chọn mua các thiết bị, máy móc khác, việc nắm giữ một vài yếu tố then chốt sẽ giúp bạn rất nhiều để tìm cho mình cây máy khắc ưng ý.

...
Lazada Vietnam Master card on Monday