Hỏi về đồng hồ hiệu Baume & Mercier

Các thớt khác của jupiter17vn

jupiter17vn

GÂY DỰNG
Em được ông anh cho cái đồng hồ hiệu Baume & Mercier. Các bác cho em hỏi hãng Baume & Mercier này có tiếng tăm gì ko? Nhưng em check trên mạng thì hãng này ko ko có đời này. Các bác cho em hỏi có cách nào check được thông tin cũng như giá trị của nó như nào ko? Em cám ơn

Lam Sơn

Super Moderators
Baume & Mercier đứng trong danh sách 100 nhãn hiệu đồng hồ hàng đầu.

Giới thiệu tóm lược:

William Baume và Paul Mercier bắt đầu sự nghiệp của họ vào năm 1912 tại ngôi làng Pháp nhỏ của Les Bois, Swiss Alps. Giống như những đội chế tác đồng hồ khác, đây là sự kết hợp của nghệ thuật với sự chặt chẽ và độ chính xác. Những kiểu mẫu Baume et Mercier’s Hamptin nổi tiếng với sự lịch lãm, kết hợp giữa nét cổ điển và hiện đại.

Vào khoảng năm 1921, huyền thoại của công ty đồng hồ Baume et Mercier đã lớn lên cùng với giải thưởng nổi tiếng Poinҫon de Genéve, đây là vinh dự cao nhất của những người thợ chế tác đồng hồ, được trao tặng bởi nước Cộng Hòa Geneva. Sự phát triển của khối quay Baume et Mercier dao động cùng với sự chuyển động của cổ tay giúp thổi đồng hồ một cách tự động và làm hoạt động dây thiều, dẫn đầu trong việc sản xuất đồng hồ tự động mỏng nhất thế giới.

Bác chủ đọc được tiếng Anh thì vào đây tham khảo: (không thấy mẫu đồng hồ của Bác).

http://www.baume-et-mercier.com/watch-collection Chọn Collection xem xong chọn xuống hàng dưới: Iléa, Hampton, Diamant, Classima Executives, Riviera, William Baume, Watch finder (toàn "hàng" nặng ký) :D

jupiter17vn

GÂY DỰNG
Cám ơn bác Lamson... Em cũng tìm mãi mà ko thấy có cái đời này. Em cũng có search theo mấy cái số đằng sau lưng máy nhưng cũng chẳng ra. Ko lẽ đây là loại nhái.... Em ko rành về đồng hồ nhưng em cũng ko nghĩ đây là hàng nhái, vì cầm trên tay thấy nó "khôn" lắm....

Àh, Bác Lamson ơi cho em danh sách của 100 hãng đồng hồ đc ko? Và thứ tự tùng hãng luôn nhé. Em cám ơn

Lam Sơn

Super Moderators
Àh, Bác Lamson ơi cho em danh sách của 100 hãng đồng hồ đc ko? Và thứ tự tùng hãng luôn nhé. Em cám ơn

Xếp thứ tự theo A, B, C để dễ theo dõi (không có nghĩa là nhóm A sẽ nổi tiếng hơn nhóm B)

• Aerowatch
• A. Lange & Söhne
• Alpina
• Armand Nicolet
• Audemars Piguet
• Atlantic
• Azimuth
• Balmain
• Baume & Mercier
• Bedat & Co.
• Bertolucci
• Blancpain
• BLU
• Breguet
• Breitling
• Claude Bernard
• Chopard
• Citizen
• Bvlgari
• Bulova
• ck Calvin Klein
• Candino
• Carl F. Bucherer
• Cartier
• Chronoswiss
• Concord
• Corum
• Daniel Roth
• de Grisogono
• DeWitt
• Edox
• Ebel
• Eberhard & Co.
• Esprit
• Franck Muller
• Franc Vila
• French Connection Time
• Gc
• Gérald Genta
• Frédérique Constant
• Girard Perregaux
• Glashtte Original
• Graham
• Gucci
• Guy Ellia
• Hamilton
• Harry Winston
• Hublot
• IceLink
• IWC
• Jaquet Droz
• JeanRichard
• Jaguar
• Jaeger–LeCoultre
• Korloff
• La Montre Hermès
• Longines
• Leonard
• Léon Hatot
• Louis Erard
• Louis Pion
• Milus
• Mido
• Montblanc
• Movado
• Omega
• Nubeo
• Oris
• Piaget
• Panerai
• Parmigiani Fleurier
• Patek Philippe
• Paul Picot
• Rado
• Perrelet
• Pierre Deroche
• Raymond Weil
• Richard Mille
• Roger Dubuis
• Rolex
• Romain Jerome
• RSW
• Saint Honoré
• Sarcar
• Speake–Marin
• Swiss Military Hanowa
• TAG–Heuer
• TechnoMarine
• Tiret
• Tudor
• Titoni
• Tissot
• Ulysse Nardin
• Tonino Lamborghini
• Vacheron Constantin
• Van Cleef & Arpels
• Versace
• Waltham
• Wyler
• Zenith

Bạn jupiter17vn có thể tham khảo thêm nhiều thông tin rất bổ ích liên quan đến đồng hồ trong phần chữ ký của anh shopdongho (bài số 6 trong topic này).

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Collection chỉ để những mẫu đang có của hãng đó chứ kô để những mẫu đã bán từ lâu và bỏ mẫu .

Bổ sung thêm lịch sử Baume Mercier tại đây http://www.baume-et-mercier.com/brand/history?id=1

Cái tên Bâu mơ Mẹt xi ơ đọc nghe rất quý phái . Nhìn tấm hình 1 em có cảm giác đồng hồ này của bác rất mỏng . Bác có thể cho hình chụp dọc hoặc lấy thước đo độ dày của em đồng hồ này để mọi người tham khảo thêm nhé

Máy quartz hay lên dây vậy bác

jupiter17vn

GÂY DỰNG
Collection chỉ để những mẫu đang có của hãng đó chứ kô để những mẫu đã bán từ lâu và bỏ mẫu .

Bổ sung thêm lịch sử Baume Mercier tại đây http://www.baume-et-mercier.com/brand/history?id=1

Cái tên Bâu mơ Mẹt xi ơ đọc nghe rất quý phái . Nhìn tấm hình 1 em có cảm giác đồng hồ này của bác rất mỏng . Bác có thể cho hình chụp dọc hoặc lấy thước đo độ dày của em đồng hồ này để mọi người tham khảo thêm nhé

Máy quartz hay lên dây vậy bác

Vâng, con này mỏng quá em đeo ko thích lắm. Chắc chỉ phù hợp ai đeo kiểu lịch sự thôi.
đây là hình em chụp ngang của nó

tamata

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đồng hồ của bác đẹp quá, ước gì e cũng có 1 con như thế

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.