Hỏi về dòng HP DV series 6000

Các thớt khác của Mr Balu
Status
Không mở trả lời sau này.
4 Tháng bảy 2007 lúc 15:13
Xin cho hỏi có ai biết cách phân biệt dòng HP trên là hàng refurbish hay là hàng new box 100% ko?. Mình là dân lập trình, theo kinh nghiệm các bạn thì mình nên chọn dòng có màn hình 14.1 hay 15.4 inch. Thanks

ipod_girl

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 16:37
Xin cho hỏi có ai biết cách phân biệt dòng HP trên là hàng refurbish hay là hàng new box 100% ko?. Mình là dân lập trình, theo kinh nghiệm các bạn thì mình nên chọn dòng có màn hình 14.1 hay 15.4 inch. Thanks
Là dân lập trình thì chắc chắn cần 15,4 inch rùi bạn ơi. Mình là con gái mà còn ráng lấy cái 15', vậy mà vẫn thấy màn hình chật chội... Bạn cũng không nên mua có màn hình gương, mau mỏi mắt lắm!

vik

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 19:16
mình cũng code + mình cũng vừa lấy 1 con HP DV6000t màn hình gương. Không thể ngồi quá 4 tiếng liên tục mỏi mắt kinh khủng dù đã chỉnh đủ kiểu. Tốt nhất là dùng desktop để code. Lap chỉ dùng demo hay gì đó tương tự thôi. Vì bây giờ gần như tất cả các lap đều dùng màn gương rồi khó tìm màn không gương lắm trừ các đời cũ cũ :) Không biết DV6000 là con nào nhưng cái máy của mình pin rất tệ (mình xem trên forum này và nhiều nơi khác thấy người khác cũng nói thế) dùng tối thiểu nhu cầu code VS2005 thì kịch kim được khoảng 1h40 phút. Hơi thất vọng về pin!

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 19:26
Mình cũng code, demo. Theo mình nếu demo nhiều thì nên dùng 14.1 thì hay hơn vì mấy cái projector thường thường mình chẳng thấy thằng nào chiếu lên mode WIDE Screen được, lúc demo máy thì khác hình chiếu lên screen lại khác. Mà đúng là màn hình gương thì đẹp nhưng nhìn lâu mỏi mắt lắm (cứ phải dí mắt vào thì mới được). Mình dùng lap 14.1" không gương, độ phân giải 1400x1050 thấy coding, crystal report cũng thấy rộng rãi lắm rùi.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday