hỏi về driver card sound của acer 4710z

Các thớt khác của dangtruong_ok

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 13:17
không biết có phải do sai driver card sound (em cài driver của realtek down ở đây http://support.acer-euro.com/drivers/notebook/as_4710.html)
Khi em cài sang XP SP2 (trước em nó chạy vista home premium) thì thấy có 3 vấn đề sau:
1. Nhạc nghe bằng WM bé hơn - em so với lúc chạy bản vista cũ (tức là đã nhận card sound rồi đúng không ạ).
2. Khi logon vào skype thì lúc nói chuyện người bên kia lúc nghe dc lúc không tiếng nhỏ - em cũng đã setup lại các kiểu trong Start/setting/sound..ỉ skye
3. Cái này cay nhất , khi login vào skype có lúc màn hinh xanh lè rồi restart i sì lỏng ram. cái này cũng lúc bị lúc không
Bác nào giúp em khác phục hoặc cho em cái driver chuẩn em thử lại ạ chứ không để thế này bực lắm . Cám ơn các bác đã đọc tin.
Ngoài những vấn đề trên máy em chạy ổn định (không phải tại ram lỏng ạ )

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 15:53
1,KO sai đâu, nghe nhạc trong Vista to hơn XP đấy, thích nghe to bạn tải cái DFX cho WMP về mà nghe, sướng + to hơn nhiều.
2, Như trên. Bạn thử chơi MIC ngoài xem.
3, Có thể Skype xung đột với cái nào đấy trong QT chạy. Cũng ko loại trừ Virus. Mình ko gọi nhiều nên cũng ko bít soft nào thay thế được Skype, bạn thử cài 1 trình tương đương xem có lỗi đó ko. ( Cái này chắc ko phải do card sound ).

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 16:44
1,KO sai đâu, nghe nhạc trong Vista to hơn XP đấy, thích nghe to bạn tải cái DFX cho WMP về mà nghe, sướng + to hơn nhiều.
2, Như trên. Bạn thử chơi MIC ngoài xem.
3, Có thể Skype xung đột với cái nào đấy trong QT chạy. Cũng ko loại trừ Virus. Mình ko gọi nhiều nên cũng ko bít soft nào thay thế được Skype, bạn thử cài 1 trình tương đương xem có lỗi đó ko. ( Cái này chắc ko phải do card sound ).
Cảm ơn bạn.
1. Nếu vậy mình sẽ thử recovar lại bản vista để nghe kiểm chứng về điều này, nếu quả thật vậy có lẽ mình sẽ chạy 2 win vậy - vista chỉ để nghe nhạc.:)

2. Có lẽ không phải bạn ạ, mình chỉ ngại bọn acer này nó không ổn lắm vì trứoc đó mình cũng đã dùng một thời gian 1 con acer 4170 cấu hình gần giống con này (khác mấy cái card mạng và card sound nó dùng loại khác không phải HD audio) thấy không có hiện tượng như con này mình gặp)

3. Loại trừ virut vì mình mời fomat full + phân vùng ổ cứng lại + cài win chuẩn rồi chạy skype (3.6)luôn nhưng vẫn bị (mà lúc bị ,lúc không cơ mới ức)

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 18:42
bác nào vào giúp em với ạ, em mới cài bộ sp2 mới mà vẫn có hiện tượng cũ, cắm mic ngoài thì nghe được nhưng vào skype vẫn phát bị restat phát không bị, soft thì chẳng cài cái j cả ngoài office và skype./.
P/s: Đừng bác nào bảo main em có vấn đề nhé, em xin đấy:((

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 19:01
Bạn thử voice chat = YM xem có hiện tượng như thế ko, nếu chat = YM bình thường thì ko nên đổ cho con drive mà nên xem lại cái Skype của bạn. Mà sao bạn bít là ko có virus, nếu bạn format ổ cài win, cài xong bạn lại cài skype ở 1 ổ khác mà ổ này nhiễm virus trước thì virus hoàn toàn có thể vào OS mới của bạn. (mình ko nói là máy bạn bị virus đâu nhé).

Hay bạn thử bản Portable Skype 2.5.14.140 xem sao, tham khảo ở
http://forums.gamethu.net/archive/index.php/t-239378.html

Lazada Vietnam Master card on Monday