Hỏi về Driver của Sony Vaio VGN SZ70B?

Các thớt khác của HXDAII

HXDAII

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng tư 2007 lúc 19:44
Các bác cho em hỏi về cách download và cài Driver cho con Sony SZ70B/B của em chút. Con này là hàng Made in Japan, nên Win của nó là Win tiếng Nhật (Home). Bây giờ em cài lại sang WinXP Pack2 bản Tiếng Anh thì không thể nào cài được card sound của nó.

Máy thì không shutdown, không restart được.

Em đã lấy nguyên si một bộ Driver đã bung của con máy giống y như thế (nhưng mà là hàng mua ở Việt Nam)để cài nhưng cũng không được.

Có bác nào biết gì về bệnh này không giúp em với...
Các bác có thể chỉ cho em làm cách nào download driver của nó không. Cả cách cài nữa, vì em down trên trang chủ Sony của Nhật (http://vcl.vaio.sony.co.jp/support/note/vgn-sz70bb.html#) thì nó báo không nhận được thiết bị nên cũng vẫn không cài được.

Có trang nào tiếng Anh không các bác chỉ em với.

(Hiện tại là em chẳng có cái đĩa Driver nào hết)

Help me pls.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tư 2007 lúc 19:49
Các bác cho em hỏi về cách download và cài Driver cho con Sony SZ70B/B của em chút. Con này là hàng Made in Japan, nên Win của nó là Win tiếng Nhật (Home). Bây giờ em cài lại sang WinXP Pack2 bản Tiếng Anh thì không thể nào cài được card sound của nó.

Máy thì không shutdown, không restart được.

Em đã lấy nguyên si một bộ Driver đã bung của con máy giống y như thế (nhưng mà là hàng mua ở Việt Nam)để cài nhưng cũng không được.

Có bác nào biết gì về bệnh này không giúp em với...
Các bác có thể chỉ cho em làm cách nào download driver của nó không. Cả cách cài nữa, vì em down trên trang chủ Sony của Nhật (http://vcl.vaio.sony.co.jp/support/note/vgn-sz70bb.html#) thì nó báo không nhận được thiết bị nên cũng vẫn không cài được.

Có trang nào tiếng Anh không các bác chỉ em với.

(Hiện tại là em chẳng có cái đĩa Driver nào hết)

Help me pls.
Sound Card của SZ xây dựng trên chuẩn UAA (Universal Audio Architecture) của Microsoft. Anh thử download file này về, cài đặt trước rồi cài Sound và Modem sau xem sao nhé

http://dlsvr01.asus.com/pub/ASUS/nb/A6J/UAA_XP_060220.zip

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tư 2007 lúc 21:05
Phù, cuối cùng cũng load xong cái file to uỵch.

OK, anh vào thư mục US, chạy file kb888111xpsp2.exe nếu dùng Windows XP SP2 hoặc file kb888111xpsp1.exe nếu dùng Windows XP SP1 :)

Sao anh không click vào biểu tượng Y! ở dưới nick của em để YM nhỉ?

30 Tháng năm 2007 lúc 11:35
Em cũng lấy 1 con VAIO SZ-80 mang từ bên Japan về
Bây giờ em cài mới WinXP2
Mà down Driver bản nguyên gốc từ ftp://ftp.vaio-link.com/PUB/Vaio/Original của Sony
Nhưng mà chỉ cài được mỗi cardsound
CÒn các Video, Camera trong này em không thấy file *.exe để cài
Huynh nào chỉ em với....
Cài Driver thế nào nhỉ , đa tạ nhiều :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đây Alex de Vries có thực hiện một bảng khảo sát về việc đào bitcoin tiêu tốn bao nhiêu năng lượng ở Ireland. Thật buồn thay, cứ mỗi sáu tháng thì số năng lượng mà việc đào bitcoin tiêu thụ ở đất nướ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday