Hỏi về format thẻ nhớ và lấy lại dung lượng bị mất

kienmid

GÂY DỰNG
Thẻ nhớ của tôi là transcend MMC 256Mb, khi format (bằng máy nghe nhạc MP3 - AIWA MM-FX500) xong chỉ còn có 20Mb, xin hỏi là làm cách nào có thể format hay định dạng lại cho thẻ trở về dung lượng ban đầu?
Tôi đã dùng máy PPC và PC đều không thể nào lấy lại được.
Xin cảm ơn nhiều.

Guess

Lì Xì Đi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thử chơi chiêu này xem có được ko bác:lấy đĩa WinXP chạy từ DOS vô phần chia part delete cái thẻ nhớ rồi chọn create (đánh số đúng dung lượng của thẻ),sau đó vô windows format lại xem có đc ko,cách này mình dùng với con Muvo NX của mình

Guess

Lì Xì Đi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình dùng card reader chỉ dùng cho MMC và SD thì nó nhận ra con transcend 256MB của mình,bác thử xem,còn nếu ko đc bác mang đi bảo hành thử xem sao

binhnvk-p20

NHẬP HỘI
Sao lại trùng hợp với Sự cố của Mình dzậy kìa: Từ MP3 AIWA MM-FX500 (máy bác màu trắng, có 2 khe SD-MMC phải không.

Chữa trị thẻ nhớ như sau: (PC của bác phải cài WinXP cho dễ làm): Dùng tiện ích có sẵn "Computer management"

"Yêu cầu bác phải có Card Reader - gắn vào PC nha"

Vào menu theo thứ tự sau \Start\Settings\Control Panel \ Performance and Maintenance \ Administrative Tool \ Computer Management

Chọn Storage \ Diskmanagement

Và chọn Ổ dĩa Removeable => Format or Delete Partition.

Vậy là Bác đã lấy được phần bộ nhớ đã mất rồi đó.

Chúc Bác làm thành công!

kienmid

GÂY DỰNG
Cám ơn bạn. Tôi dùng dos và fdisk lại được rồi. Lên trang web của AIWA nó bảo chỉ hỗ trợ thẻ 128Mb, hai khe cắm tổng cộng là 256Mb. hic.hic :((

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đăng bài này bên mục mua bán đt, nhưng chưa hiểu lý do, hay có lý do gì bị xóa bài viết. Ko thấy thông báo hay gì ạ? ...